• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Question xin hướng dẫn gom các thư mục thành file sis

at007

vừa rồi mình có down soft chỉnh sữa file.SIS của bác dongxanh,mình có câu hỏi mong anh em nào biết thì giúp cho nha,tình hình là mình có một số thư mục con của phần mềm cài trên UIQ3.0,tuy có thể copy các thư mục đó vào đúng đường dẫn thì PM vẫn chạy bình thường,nhưng do số lượng thư mục và file nhiều nên chép dễ nhầm lẫn và lâu,nay mình muốn gom chúng vào thành một file.SIS để cài cho tiện,mong các bác giúp cho,xin cám ơn
Sửa/Xóa nội dung

tinh_la_gi

Administrator
Phàn mềm đóng gói file sis có tên gọi chung là Makesis và ngược với đóng gói là xem "nội dung bên trong" là Unmakesis ...
Và có khá nhiều phần mềm phục vụ 2 công việc trên ( giống như có nhiều chương trình diệt virus vậy đấy)
Và hầu như các version hiện nay đã tích hợp cả 2 cái trên lại hết rồi!!!
Không biết dongxanh share cho at007 phần mềm gì nhưng mình sẽ hướng dẩn nguyên tắc làm thôi nhé:
+ Unmakesis file sis ra nó sẽ save các file vào 1 link nào đó trên pc {tùy chương trình dùng}
+ Edit trực tiếp file cần thiết ( chép đè - hoặc edit source )
+ Makesis lại theo đúng các thông số của file sis trước ( ID, UID, product, platform, device ... )

Vời soft tích hợp cả 2 Makesis và Unmake sis vào thì bạn chỉ quan tâm việc edit file mà không cần quan tâm các thông số của file sis trừ khi bạn muốn làm ver khác cho file sis đó ... giống như lúc trước khi TLG việt hóa 1 soft ver 1.01 thì file sis Việt Hóa sẽ có ver 1.012 ( cảm giác pro chút ấy mà )

at007

thank bạn nhiều,bạn có thể cho mình biết lúc add file vào để đóng gói mình có chỉnh sửa đường link trong đó không?hay có cách nào add file vào là đúng đường link luôn,mình dùng SISWARE

cái này của bạn,thì các đường link phía sau(mình vòng lại đó)bạn tự chỉnh sửa thủ công hay làm như thế nào=D>

cái của mình sau khi add file vào thì phía sau các đường link như trong hình,khi cài vào ,nó không vào đúng thư mục:-/

Tóm lại:
bạn có thể bày mình cách đóng gói file sis từ soft SISware này nhé.cám ơn bạn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Chào bạn .
Bạn thử dùng chương trình này xem sao. Mình thấy dễ sử dụng hơn
Chương trình này được chia sẻ bởi bác Đoàn Anh Tài

Dowload siscontents

định post luôn mấy file ảnh hướng dẫn nhưng mạng chán quá. up hoài hôk đc. bạn cứ tải về dùng thử đi. mình nghĩ là bạn làm đc. dễ lắm. nhưng mình cũng chỉ mới thay đổi được file con trong sis thui, chưa tạo fiên bản mới được. vẫn đang vọc

Chỉnh sửa cuối: