• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Python] CaptMon 2.00(1) VI by L.Q.T _ chụp ảnh màn hình có dấu !

Thangnd31082

[Python] CaptMon 2.00(1) VI by L.Q.T _ chụp ảnh màn hình có dấu !

Đây là ứng dụng Python nên các bạn phải cài python trước nhé !
Phần mềm chức năng tương tự như ScreenShot : chụp ảnh màn hình kèm đóng dấu .
Hơn nữa với phần mềm này bạn có thể tùy chỉnh kích cỡ ảnh chụp, độ nét ảnh tùy chọn vị trí cho con dấu của mình.
Sử dụng rất đơn giản :
1. Cài đặt phần mềm .
2. Mở phần mềm.
3. Cài đặt các thông số cần thiết cho ảnh ( làm 1 lần đầu_ nêú không thì đã có chế độ mặc định)
4. Chụp màn hình bằng phím "Gọi"

Đã Việt hóa , anh em tự vọc thêm, dưới đây là một số hình ảnh của em nó !

Chúc vui khi click thanks tại topic này​

boydeptrai

Mod cho em hỏi ngoài lề 1 tý, font Mod đang dùng là gì vậy? cho em xin với, em thấy giống font của anh MinhThang send cho nhưng sao chữ đ Đ nó hiển thị bị đậm và nhòe hơi xấu. Thanks Mod :)

Thangnd31082

Mod cho em hỏi ngoài lề 1 tý, font Mod đang dùng là gì vậy? cho em xin với, em thấy giống font của anh MinhThang send cho nhưng sao chữ đ Đ nó hiển thị bị đậm và nhòe hơi xấu. Thanks Mod :)

Cùng là CN-VN gia đình.ttf cả thôi bạn ạ chỉ có điều mình dùng phần mềm Fonts LT chỉnh cho kiểu chữ thành đậm nghiêng và giảm độ sắc đi chút thôi !