• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm tạo chữ động 3D và chương trình chạy ảnh động đây!

Ntv_79

Thấy anh em rất hào hứng với topic chữ động 3D và chủ topic làm không kịp nên mình đưa luôn phần mềm để các bạn tự làm giảm tải cho chủ thớt đó nhé! Rất dễ, nhẹ và đơn giản.
Nguồn: theo blog của vanhoai.tk
Đầu tiên khi bạn download phần mềm về dùng phần mềm giải nén winrar ,giải nén xong bạn được tệp tin như thế này kích vào X3D.exe để sử dụng luôn nhé không phải cài đặt gì cả đâu!
[/IMG]
sau khi kích vào rùi nó hiện ra cái cửa sổ thế này bạn nhập key đăng ký bản quền vào rồi kích vào run Xara 3D, nó có trong tập tin khi bạn download về rồi đó, sướng nhá không phải tìm key nữa hé

nhập xong key nó sẽ hiện ra cái giao diện thế này cho bạn làm việc bạn chú ý các vòng tròn tui đã vòng bởi các vòng màu nha đầu tại vòng màu xanh là nơi chọn kiểu chữ, vòng đỏ là nơi chọ hiệu ứng cho chữ, vòng màu tím là nơi đánh chữ còn vòng vàng là nơi để lưu tác phẩm của mình sau khi đã làm xong, bạn bắt đầu thao tác như sau : kích vào vòng xanh để chọn kiểu chữ

nó sẽ hiện ra cửa sổ như thế này các bạn kích vào từng kiểu chữ một chọn lấy cái mà mình thích nó hiễn thị luôn cho bạn xem ở giới cửa sổ đó , sau đó lại kích vào open để hoàn thành công việc chọn chữ

tiếp đến lại kích vào cái vòng màu đỏ để chọn hiệu ứng cho chữ bạn làm hoàn toàn tương tự như hồi nãy nhé

chọn xong hiệu ứng và kiểu chữ rùi thì bây giờ các bạn kích vàophần vòng màu tím (có cái chữ T trên giao diện của phần mềm đó , bạn đưa chuột vào khung và đáng dòng chữ mà mình thích nha đánh xong các bạn chọ kiểu font mà mình thích ở phía trái của giao diện đó ,các bạn nhìn xuống hình phía giới để xem phần tạo nền cho toàn dòng chữ kíc vào mũi tên đánh dấu số 1 để nó hiện ra cái cửa sổ cho mình điều chỉnh lại màu sắc cho nền chữ cũng như màu của chữ đó

àm xong mọi thủ tục các bạn kích vào phần lưu như hình giới này

nó sẽ hiện ra cái cửa sổ cho bạn lưu và đánh tên file vừa làm

sau khi kích vào seve các bạn sẽ thấy một cái cửa sổ thế này hiện ra các bạn điều chỉnh kích thước hợp lý cho chổ mình cần lồng chữ vô blog nha

sau [Insert Link] đó là up lên trang lưu trữ để lấy đường link cho vào blog hoặc giả bỏ vào điện thoại di động thì bảo đảm không đụng hàng
Một nghìn lẻ một font đây > http://www.1001fonts.com/
Còn nếu như ai muốn làm chữ theo kiểu font thư pháp thì mời kích vào đây để download font thư pháp về rồi copy font thư pháp vào thư mục theo đường dẫn sau C:\WINDOWS\Fonts
sau đó khởi động lại máy tính là dùng được font thư pháp, cả 2 phần download chưa đầy 2M nhẹ vổ kể bà con ạ!!!

Dài dòng văn tự vậy thôi chứ đơn giản lắm: chỉ cần bấm vào mấy cái khoanh trong hình này là OK! khoanh Tím (gõ chữ),khoanh Xanh (chọn kiểu bóng), khoanh Đỏ (chọn kiểu bay lượn), biểu tượng tròn tròn dưới khoanh Tím (thay đổi màu nền và màu chữ) và khoanh Vàng để Save lại là xong!!! Có file .gif làm chữ ký trên pda hoặc dùng phần mềm chạy ảnh động ngoài hs điện thoại và thưởng thức thôi!

DOWNLOAD > http://www.mediafire.com/?lzjdmegddtm

Ví dụ:

Chỉnh sửa cuối:

master09

bạn nhanh thế. mình đang định post. chụp hình hướng dẫn xong xuôi rùi. thế là công toi!

Ntv_79

bạn nhanh thế. mình đang định post. chụp hình hướng dẫn xong xuôi rùi. thế là công toi!

Hic, thế thì sorry bạn nhé! Nhưng anh em PDAViet luôn là những người rất nhanh mà! Chậm là trùng! he

master09

Hic, thế thì sorry bạn nhé! Nhưng anh em PDAViet luôn là những người rất nhanh mà! Chậm là trùng! he

chỉ mất công chút. chụp bao nhiu hình hướng dẫn rùi giờ del đi. nhưng không sao. thanks!

Ntv_79

nhưng sao down về mà chữ không chạy được nhỉ.mình làm theo hướng dẫn thì...lỗi chỗ nào vậy ta?

Lỗi gì chứ bạn? Save dưới dạng file .gif là ảnh động rồi! Còn đao về thì chỉ việc phải chuột vào chữ chọn Save picutre as vào máy tính thôi!

master09

đã thành công.còn việc cuối là viết tiếng VIỆT thì làm ntn nào bác pro ?

có rất nhìu font không hiển thị tiếng việt đc. tùy từng font bạn có thể viết ra ngoài trước rùi paste vào nhé. thế là có tiếng việt.

tankinh

Cái này rất hay, nhưng ít hiệu ứng quá, không biết có update phiên bản mới không nữa?

LeMyChinh

hix cái này chỉ khoe 1 chút rùi tắt đi thui chứ tốn pin kinh lắm.mình đã test từ lúc V3 mới có.
nói chung là chỉ dành cho V3 chứ với những máy cảm ứng thời lượng pin đã ko được tốt rùi thì cài thêm chú này nữa chắc chỉ khoe ko 1 ngày đã hết pin ^^

Ntv_79

hix cái này chỉ khoe 1 chút rùi tắt đi thui chứ tốn pin kinh lắm.mình đã test từ lúc V3 mới có.
nói chung là chỉ dành cho V3 chứ với những máy cảm ứng thời lượng pin đã ko được tốt rùi thì cài thêm chú này nữa chắc chỉ khoe ko 1 ngày đã hết pin ^^

Chủ yếu topic này giới thiệu phần mềm tạo chữ động nhanh và đơn giản thôi mà! Chạy hình động thì thỉnh thoảng để cho lạ mắt thôi!

Inuyasha1987

Mình có 1 câu hỏi. Chữ động sau khi cho ra file thì viền quanh cái chữ nó có 1 cái viền màu trắng, có cách nào bỏ đc cái đấy ko bạn ? Để ở hs mà màn hình tối thì nó lộ rõ cái viền trăng trắng đấy nhìn ko đc đẹp lắm. Mình cũng có 1 vài ảnh động khác nhau và thấy rằng có cái có có cái ko bị viền kiểu vậy, chắc fải có cách sửa fải ko ? Chủ topic biết cách làm ko thì chỉ mình với :). Cái này dùng với phần mềm chạy ảnh động ngoài HS thì khá cá tính

P/s : Mọi ngơời bảo thấy tốn pin nhưng mình thấy vẫn bthường mà, vẫn 2 ngày sạc 1 lần :-/

master09

Mình có 1 câu hỏi. Chữ động sau khi cho ra file thì viền quanh cái chữ nó có 1 cái viền màu trắng, có cách nào bỏ đc cái đấy ko bạn ? Để ở hs mà màn hình tối thì nó lộ rõ cái viền trăng trắng đấy nhìn ko đc đẹp lắm. Mình cũng có 1 vài ảnh động khác nhau và thấy rằng có cái có có cái ko bị viền kiểu vậy, chắc fải có cách sửa fải ko ? Chủ topic biết cách làm ko thì chỉ mình với :). Cái này dùng với phần mềm chạy ảnh động ngoài HS thì khá cá tính

P/s : Mọi ngơời bảo thấy tốn pin nhưng mình thấy vẫn bthường mà, vẫn 2 ngày sạc 1 lần :-/

Bạn chọn vào biểu tượng 2 chữ S ở thanh công cụ Shadow options kick vào bỏ cái dấu V Shadow đi xong Close thế là xong. Thank phát nhé bạn!

Inuyasha1987

Bạn chọn vào biểu tượng 2 chữ S ở thanh công cụ Shadow options kick vào bỏ cái dấu V Shadow đi xong Close thế là xong. Thank phát nhé bạn!

Nó có 3 nguồn sáng, có thể tắt bớt 1 hoặc 2 nguồn sáng đi đc ko bạn ?

P/s : File cũ đã xuất ra ở dạng file .gif có thể sửa đc ko ? Nếu sửa đc thì chọn ở chỗ nào hả bạn ?

master09

Nó có 3 nguồn sáng, có thể tắt bớt 1 hoặc 2 nguồn sáng đi đc ko bạn ?

không đc đâu bạn.bạn chỉ điều chỉnh ánh sáng thui chứ không bỏ đc nó.nếu bạn bỏ đi 1 hoặc 2 thì nhìn chữ se rất xấu. tùy vào con mắt thẩm mỹ của mỗi người. bạn điều chỉnh ánh sáng sao cho thích hợp và bạn cảm thấy ưng là đc :D̃

Ntv_79

Bài số 1 đã có hướng dẫn chỉnh nền rồi mà! Bạn thích màu gì thì chọn màu đấy! Còn cái viền như hình bài số 1 là do mình test nhanh chưa chỉnh thôi! Bạn vào option rồi bỏ hết các dấu tích ở đó đi là hết bóng đổ!

Phần mềm trực quan dễ sử dụng mà. Bạn nào muốn thêm kiểu button như thế này thì nhấn vào chữ U hay B bên dưới nút chữ T mấy nút đó tích vào ô trên cùng và lựa chọn các kiểu đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

ok thanks các bạn, vừa mới nghịch đc 5' nên chưa thạo lắm, h ổn rồi. Ngồi chỉnh cái này cho ưng cũng nhức đầu phết :))