• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm nào convert video tốt như Smart Movie ?

O9xx19xx29

Cái Smart Movie có nhiều file khi convert nó báo lỗi, cài lại cả smart rồi cùng ko được ( vd như loại file video mkv hay rmvb có file được có file lại ko được )
Không biết có phần mềm nào khác convert ra đuôi avi mà ngon như SM ko ?
( vì mình xem phim có phụ đề ko dùng mp4 được - chứ dùng M3 để convert mp4 thì nẻt khỏi nói )
Dùng W950i nên ko ngại dung lượng lớn vì DVDrip 700 MB mình cũng thường chỉ nén xuống 400 MB bằng SM mà thôi

Boykinhdi

bạn chơi imtoo đi cái này convert tất tần tật có nhiều tùy chỉnh cho bạn chọn,mình dùng thấy rất ổn vì convert nhanh chất lượng tốt.

elicius

total video converter là vô địch rồi (hỗ trợ nhiều định dạng, hỗ trợ crop, resize,......)

atmc

convert video M3, nén chuyên dụng cho W950i, coi bằng ứng dụng coi video của máy vô tư. Mình có up link trên diễn đàn, bạn tự tìm nha.

O9xx19xx29

Hi hi - ở trên mình cũng đã nói là dùng M3 mà
Cậu thử dùng M3 để convert video để 512 hoặc 640 đi ( 1 file film sẽ hơn 300 MB ) lúc đó xem đi sẽ bít ngay

kazeron2003

sao cái M3 mình cài về, cài thêm codec gì đó, cũng ko chạy đc, thấy nó chạy, mà xong rồi, tìm cái file nó convert xong ko thấy đâu hết ! nếu convert phim cho power movies thì convert theo các thông số ntn thì coi phim ổn nhất vậy mọi người ?:)

O9xx19xx29

Cài nero code cho nó là okie - còn thư mục file convert nó nằm ở trong thư mục bên trong My Document ấy.
Thường thì convert video để bitrate 512 ( nhạc aac để 96 )

kazeron2003

09xx19xx29xx thử chương trình Xilisoft Video Converter xem.
Mình thấy còn dễ xài hơn SM convert, rất tuyệt ! file khoảng 100MB convert trong khoảng 15 phút !
Chất lượng convert mình thấy ok, chắc mình phải sắm thẻ nhớ 4G quá, he he !:D

dùng google sreach, file cài đặt 15Mb lận, mình ko biết up, mình gửi cái code thui nhen !

Chỉnh sửa cuối: