• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Panda Home - Quản lý Theme hiệu quả hơn Winterboard

duyquehan

Panda home là một Soft miễn phí được cài đặt theo PC Suite, là một trình quản lý theme đơn giản mà hiệu quả, giao diện rất trực quan, dễ sử dụng, ngoài ra còn kèm theo một kho theme hình nền đẹp để bạn download về máy và còn những ứng dụng về theme khác nữa, và còn 1 điều đáng chú ý là Panda Home chiếm ít tài ngyên hơn Winterboar, chạy mượt hơn Winterboar.
Các bạn vào PC Suite chọn vào tap theme để PC Suite tự động cài đặt Panda Home, sau khi cài xong thì Reboot lại iphone, và thưởng thức nhé./.
LƯU Ý CHỈ DÙNG CHO FW 3X

View attachment 184777View attachment 184776View attachment 184778View attachment 184779

Chỉnh sửa cuối:

kiss999

Cách cài PandaHonme trên PC suite như thế nào vậy bạn??? bạn hướng dẫn chi tiết hơn đi

kiss999

Mình ko hiểu cách cài tự động như thế nào? Mình cũng vào tap Themes nhưng ko thấy cài gì cả????

duyquehan

Đầu tiên bạn vào PC Suite và chọn vào tap theme như trong hình.
sau đó cửa sổ cài đặt phanda Home sẽ hiện ra và bạn chỉ cần click vào Install và đợi cho PC Suite làm việc,
View attachment 184917

kiss999

MÌnh cũng làm như thế nhưng ko xuất hiện hình thứ 2 như bạn miêu tả, mà chỉ vào thẳng iphone Themes luôn! hic...

duyquehan

MÌnh cũng làm như thế nhưng ko xuất hiện hình thứ 2 như bạn miêu tả, mà chỉ vào thẳng iphone Themes luôn! hic...
ban đã update PC suite của bạn lên phiên bản mới nhất đi, chắc là do sử dụng PC suite phoeen bản cũ nên bị vậy đó

kiss999

Mình cũng up bản mới nhất luôn rồi, nhưng cũng vậy. Không biết cần phải điều chỉnh gì hay ko???

misstele

Bài viết thì ghi là chú ý chỉ dùng cho FW 3x mà sao chủ đề topic ở ngoài ghi là 4x. Vậy tóm lại là dùng cho FW nào

linhbap

Bắt buộc phải dùng PC Suite ah bác chủ ơi?????
có cách nào khác để cài đặt không?
thanks!

duyquehan

Mình cũng up bản mới nhất luôn rồi, nhưng cũng vậy. Không biết cần phải điều chỉnh gì hay ko???
bạn sử dụng FW bao nhiêu?? FW 3.1.3 là ok nhất
Bài viết thì ghi là chú ý chỉ dùng cho FW 3x mà sao chủ đề topic ở ngoài ghi là 4x. Vậy tóm lại là dùng cho FW nào
lúc đó mình chọn nhầm qua 4x, chỉ dùng cho 3X thui nhé bạn

Bắt buộc phải dùng PC Suite ah bác chủ ơi????? có cách nào khác để cài đặt không?thanks!

Đã tìm File cài đặt nhưng không ra, bác nào tìm được thì up lên chia cho anh em nhé./.

kiss999

Mình sử dụng FW 4.0, thật ra trước đây mình đã cài PandaHome 1 lần thì ok, nhưng lỡ tay xóa mất giờ muốn cài lại thì ko được. Cứ bấm vào thẻ Themes thì nó vào thẳng luôn, ko hiện bảng install pandaHome gì cả. Giờ mình đang gặp rắc rối, mình muốn sử dựng lại winterboard để cài theme mới thì background lại bị đen thui. các icon thì đổi được nhưng background của themes mới muốn cài đặt thì ko xuất hiện. Có ai gặp trường hợp như mình ko? Nếu có xin hướng dẫn cách khắc phục làm sao loại bỏ hẳn PandaHome để sử dụng Winterboard

duyquehan

Mình sử dụng FW 4.0, thật ra trước đây mình đã cài PandaHome 1 lần thì ok, nhưng lỡ tay xóa mất giờ muốn cài lại thì ko được. Cứ bấm vào thẻ Themes thì nó vào thẳng luôn, ko hiện bảng install pandaHome gì cả. Giờ mình đang gặp rắc rối, mình muốn sử dựng lại winterboard để cài theme mới thì background lại bị đen thui. các icon thì đổi được nhưng background của themes mới muốn cài đặt thì ko xuất hiện. Có ai gặp trường hợp như mình ko? Nếu có xin hướng dẫn cách khắc phục làm sao loại bỏ hẳn PandaHome để sử dụng Winterboard

mình đã test trên 4x, kết quả là bị ăn táo, bạn sài 4x nên cẩn trọng nhé.,/.