• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i tự động tắc máy

utnhi

con P990i của em tự động tắc nguồn hoài. Mở nguồn lại cũng tự động tắc tiếp, có khi nó khởi động liên tục.

Mong được giúp đỡ

shadow141206

nghe lạ à ??? Chuyện này bị khi nào vậy bạn ??? Mod thêm, hack, cài thêm pm hay tự nhiên nó bị :-?

minhtattoo

cái này chắc là do bạn chép đè bậy bạ cái gì rồi đây. bạn kô ghi rõ thì sao a e trong diễn đàn biết nguyên nhân mà tư vấn cho bạn

utnhi

Lúc đầu mình cũng nghĩ như vậy nên đã cài máy lại nhưng vẫn bị.

Híc

shadow141206

Lúc đầu mình cũng nghĩ như vậy nên đã cài máy lại nhưng vẫn bị.

Híc

Cài máy lại ??? Là sao ? Reset (master hay hard). Nếu đã hard reset rồi mà vân bị thì chỉ còn cách ... đem đi cho tụi Sony sửa thôi !!! Nhưng ... chắc chắn phải có nguyên do gì chứ ??? Ko lẽ nó đang chạy ngon lành rồi tự động bị xàm lên ???

eternal_vnn

cái này phải đến 80% là liên quan đến phần cứng rồi bạn ạh.mang ra trung tâm Sony thôi,đừng nghịch "tại gia" là hỏng hẳn đấy!bạn mình lần trước có con Nokia cũng bị trường hợp này,mang ra trung tâm thì mới biết là do nút Power bị thụt vào trong nên nguồn lúc xịt lúc nổ.
Chúc bạn mau giải quyết vấn đề!

tri_etech2008

Máy của em cũng đang rơi vào tình trạng tương tự, thỉnh thoảng tự động tắt máy liên tục, khởi động lại máy chạy 1 ứng dụng nào đó là y như rằng máy lại bị tắt. Trước thì khi chạy Swissmgrpro là máy bị tắt, bây giờ thì cứ gọi điện cho ai đó là bị tắt máy ngay. Thỉnh thoảng rơi vào tình trạng đấy, k hiểu là bị lỗi ở chỗ nào. Bác nào giúp em với

lucky000

máy bạn dùng được bao lâu rồi, hàng công ty hay hàng ngoài hay mua lại từ tay người khác? Mình dùng hàng công ty đời đầu đến hôm nay chưa từng bị lỗi phần cứng nào cả! mặc dù rơi như cục gạch,thậm chí hôm lũ lụt về ướt sũng cả người, tưởng con máy trong túi quần chết sặc tiết ,ai ngờ nó có chế độ tự động tắt nguồn khi dính nước nên mình tháo pin ra ngay rồi sấy khô để khoảng 48 giờ bật lên vẫn dùng tốt!

thienhocon

ban lucky à! Nếu thê thì bạn dừng nên chủ quan,phải đem máy ra tiệm cho họ làm vệ sinh chứ không thì bo mạch bị mốc đó

tommynguyen1961

Máy của em cũng đang rơi vào tình trạng tương tự, thỉnh thoảng tự động tắt máy liên tục, khởi động lại máy chạy 1 ứng dụng nào đó là y như rằng máy lại bị tắt. Trước thì khi chạy Swissmgrpro là máy bị tắt, bây giờ thì cứ gọi điện cho ai đó là bị tắt máy ngay. Thỉnh thoảng rơi vào tình trạng đấy, k hiểu là bị lỗi ở chỗ nào. Bác nào giúp em với

con P990i của em tự động tắc nguồn hoài. Mở nguồn lại cũng tự động tắc tiếp, có khi nó khởi động liên tục.

Mong được giúp đỡ

Bạn xem lại nút nguồn của bạn có bị lún xuống không do dán băng keo vì mình cũng vừa bị. Nếu không thì do máy của bạn chỗ mạch tiếp xúc chỗ power đã bị dơ.Bạn đem ra ngoài cho họ vệ sinh là hết thôi.
còn trường hợp bị khởi động liên tục khi chạy chương trình là do chương trình mà bạn cài đã bị đụng với 1 chương trình nào đó.
Hồi đó mình cài font Router vô máy thì tự nhiên không mở swisspro lên được, cứ mở lên là báo lỗi. cuối cùng xóa bỏ Font Router đi là hết bị.
chúc các bạn vui.

tri_etech2008

Cảm ơn bác, e cũng đoán chắc là do nút nguồn của e bị lún xuống nên mới thế. Cái chính là mỗi lần nó tự động tắt máy thì khi khởi động lại thì chạy bình thường, nhưng vào 1 ứng dụng nào đó cứ như bị mặc định thì y như rằng nó tắt máy ngay. Đầu tiên em bị là cứ chạy Swiss thì bị tắt máy, vừa rồi tự động nó tắt máy, em khởi động lại thì chạy ngon lành, nhưng cứ fone cho ai một cái là bị tắt máy ngay. Em tháo pin ra lắp lại thì thấy chạy bình thường. Máy e cài Power Off cho nên e ít động vào nút nguồn lắm. Hay do bị lỗi ở chương trình Power Off nhỉ?:-?

tommynguyen1961

Đúng y chang con p990i của mình cũng bị vậy.Lúc đầu tường hư FW nên up FW mới cũng bị. Không có mở nguồn tự nhiên nó cũng cứ mở. Gọi dt cũng tự nhiên restart, vô tình thấy do dán keo làm lún cái nút nguồn và để lâu nó làm cho max chỗ mạch tiếp xúc. Đem ra sony cho mấy bác kỹ thuật vệ sinh mạch thế là hết.:p

buratino1703

máy bạn dùng được bao lâu rồi, hàng công ty hay hàng ngoài hay mua lại từ tay người khác? Mình dùng hàng công ty đời đầu đến hôm nay chưa từng bị lỗi phần cứng nào cả! mặc dù rơi như cục gạch,thậm chí hôm lũ lụt về ướt sũng cả người, tưởng con máy trong túi quần chết sặc tiết ,ai ngờ nó có chế độ tự động tắt nguồn khi dính nước nên mình tháo pin ra ngay rồi sấy khô để khoảng 48 giờ bật lên vẫn dùng tốt!

Lần đầu tiên nghe đến tính năng này của P990i đó, tuyệt thật!

Vitcon321

Đúng rùi dt nào cũng tắt nguồn khi rớt nước mà ^^!
tựa đề topic shock wa' hùi nãy đọc ko kĩ Thấy "P990i tự động lắc máy" ^^!

anhmatphales

Lần đầu tiên nghe đến tính năng này của P990i đó, tuyệt thật!

đúng là có chuyện đó thật , bởi vì các thiết bị điện tử khi dính nc " chập mạch " đèu tắt phụt đi , có khi vĩnh viễn ko thể mở lên đc nữa :D

tuanlong0207

Posted via Mobile Device
Ban vao phan de quay so tren dien thoai lam nhu minh xoay con lan:len* xuong xuong * xuong * chon hang thu 3 format internal disk de may tro lai nhu ban dau chu master rest ko bang cai nay dau.sr mod up bai bang dt nen ko go tv co dau dc khi nao ranh minh se len may tinh edit lai