• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990 đang gặp nguy,cần được giúp đỡ!!!

chauhiep123

mình lỡ sửa file semc_default.rsc trong ổ C giờ khi khởi động lại tới dòng chữ chào rồi màn hình hiện đen thui luôn,ko vào được giao diện nữa,nó chỉ hiện được thanh taskbar ở dưới và chữ activitive menu ở trên còn lại là đen thui????mọi người giúp mình với,giờ phải làm sao đây???

eternal_vnn

bạn thử vào MainMenu qua cái Taskbar chưa?nếu vào đc mainmenu mà nó hiển thị bình thường thì tốt quá rồi còn gì,lập tức bật Caps Off,dùng phần mềm OplogoModder chọn "Original" là lại bình thường thôi.(màn hình đã hiện lên đc Taskbar thì tức là chưa phải hết cách đâu bạn nhé)
nếu vào đc MainMenu nhưng màn hình nó vẫn đen ì thì bạn thử liều dò dò xem có làm đc những bước mình nói ở trên mà không cần nhìn màn hình không? :)D liều 1 cái xem lào)
nếu vẫn không đỡ đc thì thôi đành uqya bánh xe để vào Service Menu (cái này chắc bạn biết rõ rùi) rồi 2 lần xuống (để đến đc dòng FormatInternalDisk ấy) xong rùi ần bánh xe vào 1 cái,tiếp đó ấn vào góc dưới bên trái màn hình ngay trên thanh Tasbar là sẽ format đc máy đó bạn ạh.
chúc bạn thành công và mau giải quyết đc vấn đề!
(hix sáng chưa ăn gì đói quá,gõ lạch tạch mờ cả mắt,có gõ sai gì bạn thông cảm mình nha ^^)

dqt

Hi. Gặp bạn Hiệp bên đây rồi!!! Bạn nói lại thử xem, bạn sửa file semc_default.rsc hay file ALaunch_loc.RSC ???. Bạn đã khắc phục được chưa? Dù sao cũng xin chia buồn với bạn. Không lo gì nhé, vì nếu có gì thì chỉ cần FormatInternalDisk là máy trở về trạng thái ban đầu thôi. Có điều lại phải tốn thời gian mod, cài phần mềm...

vnpt1706

mình lỡ sửa file semc_default.rsc trong ổ C giờ khi khởi động lại tới dòng chữ chào rồi màn hình hiện đen thui luôn,ko vào được giao diện nữa,nó chỉ hiện được thanh taskbar ở dưới và chữ activitive menu ở trên còn lại là đen thui????mọi người giúp mình với,giờ phải làm sao đây???

thấy chưa vọc ổ C mà không cẩn thận nguy hiểm vô cùng.
Nếu không có cách mình giải quyết bằng cách fomat thử xem sau .Thân!

chauhiep123

thật may mắn là mình thử vào chương trình bằng popupmenu và chép lại file semc_default.rsc được rồi,sau đó khởi động lại thì hết rồi,bao nhiu thành quả hack&mod mà format lại ổ C thì mệt lắm