• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P1i sau khi cài Oplogo thì bị lỗi khá nặng

pirates89

Sau khi tải Oplogo về, em tiến hành cài đặt, chỉnh thay thế logo mạng bằng Main Menu thì máy hiện lên thông báo Stanby bị lỗi ko thể chạy được. Em có khởi động lại máy nhưng chỉ vào được tới màn hình khởi động là máy đứng, ko cách nào Master Reset lại đuợc, có tổ hợp phím nào có thể dùng để master reset máy ko? Hoặc có cách nào khác để đưa máy về như lúc ban đầu ko? Xin mọi người giúp em với.
Em đang dùng P1i

nguyendoanto

cài soft này làm gì trời. chỉnh thủ công cho nó chắc.
bây giờ khởi động lại máy khi nó đòi pass thì bấm phím cuộn jog: up * dow dow* dow. để xóa ổ C thôi. nếu dt chưa cài pass thì tháo sim ra mượn máy khác cài khóa sim

nguyendoanto

làm theo cách của bạn là sẽ đưa máy về như lúc ban đầu hay sao?
có thể nói là như vậy. master reset máy không có tác dụng mấy nếu máy đã hack. về trạngthái ban đầu thì up Fw

Posted via Mobile Device

smiler

Well-Known Member
cài soft này làm gì trời. chỉnh thủ công cho nó chắc.
bây giờ khởi động lại máy khi nó đòi pass thì bấm phím cuộn jog: up * dow dow* dow. để xóa ổ C thôi. nếu dt chưa cài pass thì tháo sim ra mượn máy khác cài khóa sim

bạn bị tai nạn nghề nghiệp rồi. xin chia buồn.
cách sửa chữa như sau : bạn tháo Sim và thẻ nhớ - khởi động fone. nếu fone có thế khởi động đến dòng yêu cầu lắp thẻ SIM thì đỡ. bạn có thể FM lại fone, còn kô vào đc đến đó thì fải Up lại FW thôi bạn à. kô còn cách nào khác đâu

Posted via Mobile Device

pirates89

bạn bị tai nạn nghề nghiệp rồi. xin chia buồn.
cách sửa chữa như sau : bạn tháo Sim và thẻ nhớ - khởi động fone. nếu fone có thế khởi động đến dòng yêu cầu lắp thẻ SIM thì đỡ. bạn có thể FM lại fone, còn kô vào đc đến đó thì fải Up lại FW thôi bạn à. kô còn cách nào khác đâu

Posted via Mobile Device

mình vào được chỗ yêu cầu insert SIM, làm cách nào để FM lại phone vậy? bạn có thể chỉ rõ cho mình được ko?

smiler

Well-Known Member
mì.nh vào được chỗ yêu cầu insert SIM, làm cách nào để FM lại phone vậy? bạn có thể chỉ rõ cho mình được ko?

Vậy là nhẹ rồi.
Khi máy khởi động đến đó. Khi máy hiện lên khung hình như gọi đi. Bạn quay bánh răng bên trái lên 1 nấc, ấn * , quay xuống 2 nấc, ấn *, quay xuống 1 nấc. Khi đó màn hình hiện ra services menu. Chọn dòng cuối cùng để FM phone.
Chúc may mắn

Posted via Mobile Device