• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera mặc định của P990i xin được giúp đỡ.

lamquangtu

Mong mấy cao thủ giúp đỡ em vụ này:

Tình hình là mấy ngày này em vào web bằng opera mặc định của máy nó toàn báo "Error: request 'www.xxx.xxx' canot be accessed. Error while connecting to server.

Trong khi em vào bằng Opera Mini 4.1 thì vẫn OK.
Máy em là P990i, mạng Vinaphone, đã cài GPRS đủ cả.

Bực mình quá nên post bài mong được giúp đỡ, các tiền bối có ý kiến gì mong chỉ giáo cho thằng em.

Thank cả nhà!

lamquangtu

Nhưng mà thỉnh thoảng có tin nhắn gửi linh down bằng Wap nó sẽ tự động mở với Opera mặc định của máy. Thế mới đau chứ.

at007

bác xài opera 4.1 di chứ opera trong máu cùi thía mồ xài làm gì bác ơi

cùi thế nào hả bác:-/ xài p9 mà phán bừa thế thì toi rồi....T_T còn cái Opera 4.1 mà bác nói chắc là opera Mini phải không.Opera mặc định của máy xin lỗi dùng hơi bj ngon đó :))

at007

Mong mấy cao thủ giúp đỡ em vụ này:

Tình hình là mấy ngày này em vào web bằng opera mặc định của máy nó toàn báo "Error: request 'www.xxx.xxx' canot be accessed. Error while connecting to server.

Trong khi em vào bằng Opera Mini 4.1 thì vẫn OK.
Máy em là P990i, mạng Vinaphone, đã cài GPRS đủ cả.

Bực mình quá nên post bài mong được giúp đỡ, các tiền bối có ý kiến gì mong chỉ giáo cho thằng em.

Thank cả nhà!

lỗi của bạn là do lỗi kết nối thôi,bạn thử test bằng WiFi lỗi đó mình cũng hay bị,bạn thử trang web khác thử

smiler

Well-Known Member
Bạn bị lỗi này khi vào opera, hay là nhập bất cứ trang nào cũng bị ? Nếu chỉ là vừa vào đã bị thì kô có gì (lỗi do đặt trang chủ) còn ngược lại thì :
Theo mình nghĩ kô fải do kết nối. Bằng chứng là máy vẫn vào OperaMini bình thường.
Bạn có hack gì liên quan đến opera kô ? Hoặc bạn làm những j trc khi bị lỗi này ? Rất có thể bạn đã xóa nhầm 1 file nào đó trong C: liên wan đến opera, khiến nó kô định hình được trang.
Tìm lỗi qua online rất khó, có đến hàng tỷ nguyên nhân có thể sảy ra. Sao bạn kô nghĩ đến FM lại fone nhỉ ?
Posted via Mobile Device

Vitcon321

cùi thế nào hả bác:-/ xài p9 mà phán bừa thế thì toi rồi....T_T còn cái Opera 4.1 mà bác nói chắc là opera Mini phải không.Opera mặc định của máy xin lỗi dùng hơi bj ngon đó :))

Opera Trong máy Nói thiệt đối với tui nó chỉ có fan sự là down nhạc về thoy còn Lướt web thì quan trọng là opera mini ah`.Opera trong máy hiển thị Trang web dở quá Thiếu tùm lum chức năng .Thấy ko sánh dc với opera 4.1

vnyelsea

Opera Trong máy Nói thiệt đối với tui nó chỉ có fan sự là down nhạc về thoy còn Lướt web thì quan trọng là opera mini ah`.Opera trong máy hiển thị Trang web dở quá Thiếu tùm lum chức năng .Thấy ko sánh dc với opera 4.1

Mình thấy Opera của máy dùng ngon chán, giống at007. Nói chung dùng thế nào là do thói quen và sở thích của mỗi người, đừng chê bai gì quá mà ...mất giá "em p9"

eternal_vnn

em thấy Opera trong máy rất tốt đấy chứ?sao lại chê bai nó nhỉ?chắc bạn Vitcon mod opera làm sao nên Opera trong đt của Vitcon lỗi chăng?

at007

thế bác mod Opera mặc định cuả bác DX+mod icon nữa,nếu so về tốc độ thì thằng mini xách dép cho O mặc định thôi thử nghỉ xem nhé,vì sao bản Opera 8.65 của máy nó được đem làm bản thương mại hóa,còn bản O Mini thì nó cho Free,nếu Free ok hơn thì bọn viết Opera ăn cám hết à:-??

lamquangtu

Trước hết Thank cả nhà đã up bài lên giúp em, mang ở nhà hỏng nên tối qua em không vào đươc.

lỗi của bạn là do lỗi kết nối thôi,bạn thử test bằng WiFi lỗi đó mình cũng hay bị,bạn thử trang web khác thử

Em nghĩ không phải do kết nối vì khi vào bằng Opera Mini vẫn bình thường.

Bạn bị lỗi này khi vào opera, hay là nhập bất cứ trang nào cũng bị ? Nếu chỉ là vừa vào đã bị thì kô có gì (lỗi do đặt trang chủ) còn ngược lại thì :
Theo mình nghĩ kô fải do kết nối. Bằng chứng là máy vẫn vào OperaMini bình thường.
Bạn có hack gì liên quan đến opera kô ? Hoặc bạn làm những j trc khi bị lỗi này ? Rất có thể bạn đã xóa nhầm 1 file nào đó trong C: liên wan đến opera, khiến nó kô định hình được trang.
Tìm lỗi qua online rất khó, có đến hàng tỷ nguyên nhân có thể sảy ra. Sao bạn kô nghĩ đến FM lại fone nhỉ ?
Posted via Mobile Device

Em vào bất cứ trang nào bằng Opera mặc định nó đều bị vậy, trước đó thì em không xóa file nào ở ổ C cả, nhưng cài đã cài thử Opera Mobile 9.5b và remove đi (vì nó không chạy được) có thể nó đã gây ra xung đột với opera mặc định. E cũng đã nghĩ đến việc FM ổ C nhưng Mod nhiều thứ quá, bây giờ lại phải làm lại ngại quá, còn backup phone rồi FM sau đó Restore thì chắc gì đã giải quyết được lỗi.
Thôi đành FM vậy. Cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ!

lamquangtu

à quên, còn về Opera nào tốt thì các bác đừng tranh cãi nữa, thực ra đó là do thói quen của mọi người thôi, mỗi người thích một cách dùng và cho cách đó là tốt. Em thì dùng cả hai.

smiler

Well-Known Member
nhưng cài đã cài thử Opera Mobile 9.5b và remove đi (vì nó không chạy được) có thể nó đã gây ra xung đột với opera mặc định.!

Vậy là P9 đã kô gỡ đc toàn bộ file của OPM 9.5 rùi.
Bạn thử vào trang Opera tìm phần mềm Opera 8.65 for Symbian OS về cài lại xem có sửa được kô .
Mà cách hay nhất là FM lại phone, thỉnh thoảng cũng nên FM lại để máy chạy cho muợt mà.
Cũng nên lắm chứ
Posted via Mobile Device

lamquangtu

Vậy là P9 đã kô gỡ đc toàn bộ file của OPM 9.5 rùi.
Bạn thử vào trang Opera tìm phần mềm Opera 8.65 for Symbian OS về cài lại xem có sửa được kô .
Mà cách hay nhất là FM lại phone, thỉnh thoảng cũng nên FM lại để máy chạy cho muợt mà.
Cũng nên lắm chứ
Posted via Mobile Device

Em cũng nghĩ tại thằng OP9.5 nên em vừa ngậm ngùi format lại ổ C rồi, giờ thì ngon rồi. Cảm ơn bác, em cũng tìm thằng OP8.65 cả ngày hôm qua nhưng không có, hình như nó được nhúng sẵn trong các máy nên không có file sis.
hì hì, hai tháng gần đây nghiện cứu và thử nghiệm mod nhiều quá nên em đã phải format 3 lần rồi.

Thank cả nhà nhé! Closed