• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Belle ra bản cập nhật cho điện thoại dùng Symbian cũ

Lori_hd

Nokia đã bắt đầu tung ra bản cập nhật phần mềm Nokia Belle cho các thiết bị Symbian cũ như N8, E7, X7. Bản Belle này sẽ được ra mắt qua Nokia Suite bởi nó quá lớn để ra mắt qua OTA.

Nokia Belle mang đến nhiều tính năng mới như 6 homescreen với các shortcut và widget đa dạng hơn cùng khả năng quay phim HD 30fps. Trình duyệt trên Belle cũng được cải tiến, hỗ trợ stream video tốt hơn. Menu thông báo của Belle có dạng kéo xuống với 1 chút phong cách của Android và 1 vài shortcut nhanh đến các cài đặt như cài đặt Wi-Fi… Biểu tượng của Belle cũng được thay đổi.

Bạn sẽ cần đến Nokia Suite từ v3.3 trở lên để cài đặt được Nokia Belle. Bản cập nhật này dành cho Nokia N8, Nokia E7, Nokia E6, Nokia X7, Nokia C6-01, Nokia C7 và Nokia Oro. Còn Nokia 500 sẽ phải chờ thêm vài tuần nữa.

haibich

Vậy muốn cài Belle thì làm thế nào?Mình vào Nokia Suite thì chả thấy phần mềm ấy đâu cả

haibich

Có ai biết làm thế nào để nâng cấp từ Anna lên Belle thì cho mình số phone để mình thọ giáo cái!

luvkrazy

bạn download Nokia Software Updater trên trang chủ của Nokia . Sau đó kết nối điện thoại ở chế độ Nokia Suite < chú ý thoát hoàn toàn Nokia Suite nhé >. Bật Nokia Software Updater lên và nó tự động chạy. Việc của bạn là ấn nút Install nếu bạn muốn update . Vậy thôi !

tuan291188

Có ai biết làm thế nào để nâng cấp từ Anna lên Belle thì cho mình số phone để mình thọ giáo cái!

Dùng Phoenix nâng cấp ở chế độ diephone đi. Trong 4rum nhiều bài hướng dẫn mà. Có j kô hiểu pót lên ae giúp. Chúc thành công

coivotinhhd91

Len Bell thì máy chạy GOOD hơn.Giao diện như Adroid.
Cảm Ứng mượt hơn.
Tôi đã góp ý về Kon C7 của t đang chạy HDH Bell rồi đấy.
Bell có 1 số khuyết điểm nhỏ thôi
Nói chung là GOOD hơn ANNA nhiều