• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz - Giải pháp toàn diện cho chat và internet calling

spiderman_anhvu

Nimbuzz Mobile là một ứng dụng miễn phí dành cho điện thoại di động cho phép bạn có thể gọi, chat, nhắn tin, và gửi file cho bạn bè hoàn toàn miễn phí. Chương trình hỗ trợ các dịch vụ Skype, MSN/Windows live messenger, yahoo, ICQ, AIM, Google talk,...
Có thể thấy bạn bè online, có thể gọi điện(internet calling), chat theo nhóm, nhắn tin offline, chia sẻ hình ảnh, nhạc, video và đặc biệt có thể chia sẻ location.

Các ích lợi mang lại:

- Tiết kiệm tiền bạc (quan trọng nhất :D ): Bạn có thể thực hiện các cuộc gọi quốc tế cho bạn bè trên toàn thế giới. Sử dụng công nghệ VoIP hoàn toàn miễn phí, nếu có tài khoản VoIP bạn có thể thực hiện cuộc gọi trực tiếp đến máy điện thoại (tất nhiên bạn phải kết nối internet)
- Với tính năng chat room, bạn có thể gặp bạn bè trên toàn thế giới và kết bạn với nhiều người.
- Chia sẻ vị trí của mình: Đây là tính năng mới, rất hay, bạn có thể chia sẻ cho bạn bè và cũng gửi cho bạn bè địa điểm của mình trên bản đồ. Rất tiện lợi cho việc họp gặp mặt nhau.
- Nếu bạn bè của bạn đang offline, hãy cho họ biết bạn đang cần liên lạc với họ thông qua tính năng “Buzz”, việc này sẽ làm cho chương trình NimBuzz trên máy họ tự động start để kết nối.
- Không bao giờ mất liên lạc: Thông qua tính năng phonebook, bạn có thể restore và backup danh bạ của mình phòng trường hợp mất máy hoặc hỏng máy.
- Và đặc biệt hơn nữa, ứng dụng là hoàn toàn miễn phí

một số chi phí cho việc kết nối internet từ mobile của bạn sẽ bị tính cước tùy vào nhà cung cấp (ISP)

Hỗ trợ các máy sử dụng hệ điều hành symbian S60 thế hệ thứ 3 như: Nokia 3250, Nokia 5500, Nokia E50, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E61i, Nokia E62, Nokia E65, Nokia E70, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N77, Nokia N80, Nokia N91, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N93i

Công nhận giao diện của ứng dụng này đẹp thật, trong pro hơn mấy cái như slick, mà chức năng thì không phải bàn :)

Và cuối cùng là link đây: http://www.mediafire.com/?mumonnmgdny

Để có thể liên kết với các dịch vụ chat khác như yahoo, gtalk, skype, Các bạn vào phần setting-> Communities, đăng nhập vào các tài khoản tương ứng ở các dịch vụ đấy. Trở về màn hình chính, các contact trong các dịch vụ trên của bạn sẽ xuất hiện hết trong đó, rất tiện lợi

Mọi người thank 1 cái để ủng hộ mình nhé, không ai thank là buồn lắm đấy :)

p/s: Thấy gần 2 chục người down mà chỉ có vài cái thanks, hơi thất vọng tý :|

Chỉnh sửa cuối:

longvipdn

Bác cho e hỏi là khi mìk cài Pm này vào mìk sẽ sử dụng các ứng dụng free toàn bộ nhưk fải có tài khoản VoIP mới được free à :| cái tài khoản này làm sao để đăng kí đc 8-| thế nếu ko có nó thì mìk xài mất fí fải ko :| và có mất nhiều ko bác :-??

rinhvh

Cái bản bác đưa dowm hình như là bản cũ rùi!bác xem lại cho a e nhé!cài vào nó bảo có bả mới bắt down về!không down ko cho vào!8-|

spiderman_anhvu

Bác cho e hỏi là khi mìk cài Pm này vào mìk sẽ sử dụng các ứng dụng free toàn bộ nhưk fải có tài khoản VoIP mới được free à :| cái tài khoản này làm sao để đăng kí đc 8-| thế nếu ko có nó thì mìk xài mất fí fải ko :| và có mất nhiều ko bác :-??

Trong trường hợp bạn muốn dùng cái dịch vụ call thẳng vào máy người dùng thì mới cần tài khoản, còn chat hay internet calling giữa các máy với nhau thì không cần đâu. :) mà chi phí GPRS bây giờ rẻ lắm rồi, ở mạng Viettel mình đang cài, có 1đ/1Kb :)

Cái bản bác đưa dowm hình như là bản cũ rùi!bác xem lại cho a e nhé!cài vào nó bảo có bả mới bắt down về!không down ko cho vào!8-|

Đúng là có bản mới rồi bạn ạ, nhưng không nhất thiết down bản mới đâu, sau khi tạo account xong, lúc nó dòi down bản mới bạn chọn No rồi thoát ra vào lại là ok :)

Mình đã thử dùng rồi, được cái có thêm dịch vụ gtalk và skype nên rất tiện, tất cả contact trong 2 tài khoản của hình cùng gộp vào trong 1 menu nên chat tiện lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

moa

thế có hỗ trợ N95 không ? tui tìm đỏ mắt chẳng thấy ở dòng hỗ trợ các đời máy có N95:((

longvipdn

Trong trường hợp bạn muốn dùng cái dịch vụ call thẳng vào máy người dùng thì mới cần tài khoản, còn chat hay internet calling giữa các máy với nhau thì không cần đâu. :) mà chi phí GPRS bây giờ rẻ lắm rồi, ở mạng Viettel mình đang cài, có 1đ/1Kb :)

Nếu mà nó tính tiền theo cước GPRS thì e ko ngại :D vì bt` h` e cũng xài firefox và opera vô web ầm ầm mà :D ý là hỏi lại bác cái vụ đó xí thôi :D thanks bác nhá :D để e test thử xem sao ;;)

spiderman_anhvu

Mình không ngâm cứu về vụ tạo account voip đấy, nhưng chắc phải có credit card mới được. Còn về phần chat thì free hoàn toàn mà :)

tsthanhhai

Cái này có chat video được hok nhỉ. Mấy con 3G có cái video đằng trước, dùng làm webcam được hok ta. Nếu được thì quả là Super Pro :D :D

longvipdn

Mọi người cứ xài đi, vẫn chưa thấy ai hỏi điểm mấu chốt của chương trình nhỉ :p

điểm mấu chốt của chương trình là gì vậy bác :-??
Chắc ít người test thử quá nên chưa nhận ra chăng :-??
Bác up rồi thì share lun đi :D đã share thì share cho trót chứ làm người ai làm thế ;))

spiderman_anhvu

điểm mấu chốt của chương trình là gì vậy bác :-??
Chắc ít người test thử quá nên chưa nhận ra chăng :-??
Bác up rồi thì share lun đi :D đã share thì share cho trót chứ làm người ai làm thế ;))

mình có dấu nghề gì đâu :)) chẳng qua là hồi chiều ngồi dò mất chục phút mới tìm ra chức năng để connect gtalk, yahoo nhưng không thấy ai hỏi về cái này nên nói vậy thôi! Chắc mọi người đều làm được cái đó thì ok rồi :D

lamnt0702

mình có dấu nghề gì đâu :)) chẳng qua là hồi chiều ngồi dò mất chục phút mới tìm ra chức năng để connect gtalk, yahoo nhưng không thấy ai hỏi về cái này nên nói vậy thôi! Chắc mọi người đều làm được cái đó thì ok rồi :D

Phần mềm này hay quá nha anh ;)) Cảm ơn anh đã chia sẻ,anh có nhiều bài viết có ích cho mọi người thật đấy,chúc anh sớm lên vip nhé ;)

kaizuki

1 pm hay ghê , ko biết bạn đã thử gõi cuộc gọi nào chưa , xài wifi gọi điện chắc ko mất tiền chứ nhỉ . Mà ko bit phần chat YH .. ở đâu vậy bạn , mình tìm nhưng mà ko thấy phần này ( chắc ko bit cách :D )

Chỉnh sửa cuối:

rinhvh

1 pm hay ghê , ko biết bạn đã thử gõi cuộc gọi nào chưa , xài wifi gọi điện chắc ko mất tiền chứ nhỉ . Mà ko bit phần chat YH .. ở đâu vậy bạn , mình tìm nhưng mà ko thấy phần này ( chắc ko bit cách :D )

Bạn vào setting-> Communities.trong đó có hết!vào bấm nick mật khẩu xong ra menu,danh sách ở chỗ Friends hoặc All!!:|

miu170687

Kô có acc VoIP sao gọi đây ,hix :| .Ai biết acc VoIP này phải mua hay đăng ký free kô ???