• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những phụ kiện không thể thiếu cho laptop yêu của bạn

Thoai_DakMil

Super V.I.P
1. Headphone

Laptop vừa giúp bạn hoàn thành tốt công việc và cũng là thiết bị giúp bạn thư giãn thoải mái sau giờ làm việc. Tuy nhiên, nghe nhạc hay xem phim ở nơi công cộng là điều không hay chút nào, vì một phần bài hát của bạn làm người khác khó chịu, phần nữa ở những nơi đông người, bạn có khó thể thưởng thức được bài hát một cách trọn vẹn. Và, headphone cũng giúp bạn tránh bị sao nhãng bởi những âm thanh xung quanh, để làm tốt công việc của mình hơn nữa.

Dùng headphone để thư giãn ở những nơi công cộng

Vì thế, bạn nên chọn một bộ headphone thật tốt để được trải nghiệm tốt hơn những khoảnh khắc nghỉ ngơi, giải trí. Nhớ mang theo headphone cùng với laptop những lúc đi ra ngoài.

2. Miếng chắn màn hình

Miếng chắn màn hình chỉ cho phép người ngồi đối diện mới nhìn được màn hình laptop.

Thực tế thì ai trong chúng ta cũng rất ghét khi ngồi trong quán café bên chiếc lapto nhưng lại bị một vài người xung quanh hoặc ngồi phía sau nhìn chằm chằm vào màn hình laptop của mình để xem mình đang làm gì hoặc xem gì trên đó.

Do đó, bạn nên sắm cho một miếng chắn màn hình trong suốt - là miếng chắn chỉ cho phép người ngồi trực diện mới nhìn thấy màn hình laptop. Nhờ có miếng chắn này, chỉ có bạn mới nhìn được trên màn hình có cái gì, còn người xung quanh thì chỉ thấy màn hình đen bóng, không có hình ảnh gì hiện lên.

Giá bán dao động từ 37 USD-130 USD.

3. “Ổ khóa”/túi đựng laptop và ổ cứng di động

Khóa bảo vệ laptop

Ổ khóa sẽ hạn chế được những kẻ gian muốn ăn cắp máy tính hay muốn lấy thông tin quan trọng từ laptop của bạn. Thế giới quanh ta như hối hả chạy đua với thời gian, chúng ta không bao giờ biết điều gì sẽ xảy ra dù chỉ trong vài giây. Vì thế, chiếc ổ khóa đơn giản cũng ít nhiều giúp kẻ gian ái ngại hơn và bạn cũng cảm thấy bớt lo lắng khi cần vào quầy bar để xin thêm tách cafe hay ít đường. Còn chiếc túi đựng thì bảo vệ laptop không bại xây xước khi lỡ may bị va chạm.

Ngoài ra, người dùng cũng nên đầu tư ít tiền để mua thêm ổ cứng di động để sao lưu các dữ liệu quan trọng một cách nhanh chóng. Bạn nên sao lưu dữ liệu thường xuyên để đề phòng bất trắc mất laptop hoặc ổ cứng bị hỏng.

Sưu Tầm

dinhtrung

Phụ kiện laptop mà kể ra thì nhiều vô kể mấy bạn ơi. Mình có thể kể ra đây thêm vài món có ích khác:
1-đế tản nhiệt cho laptop, có rất nhiều loại cho các bạn lựa chọn, có tác dụng tăng cường lưu thông luồng khí tản nhiệt cho laptop giúp giảm nhiệt độ đáng kể, còn có ích khi bạn đặt laptop trên đùi. ngoài ra một số loại còn có thể mở rộng số lượng cổng USB kể kết nối với các thiết bị ngoại vi.
2-máy hút bụi mini giúp bạn dọn vệ sinh cho laptop thường xuyên mà ko phải tốn nhiều công sức, dùng điện từ cổng usb rất tiện lợi.
3-đèn và quạt dùng usb giúp bạn thao tác với laptop trong điều kiện thiếu ánh sáng( bàn phím laptop ko có đèn như điện thoại :), quạt sẽ giúp bạn "tản nhiệt" tốt hơn cũng như laptop vậy đó, có ích trong những ngày nắng nóng.
4-một thiết bị nữa dùng cho an ninh, đó là thiết bị báo động am thanh, giống như còi báo động của xe máy đó. sẽ phát âm thanh báo động khi máy bị di chuyển.
5-một phương pháp nhỏ khi bạn ko muốn người khác táy máy vào laptop cưng của bạn khi bạn có việc cần đi đâu đó trong chốc lát.: khi bạn đang nghe nhạc bằng chương trình window media player, hãy mở visua full màn hình, nhìn xuống góc phải dưới màn hình sẽ có biểu tượng cái ổ khóa " lock full screen mode" hãy clik vào đó nhập 4 chữ số làm mã bảo vệ, khi đó ko ai có thể táy máy vào máy của bạn được nữa, khi cần mở hãy nhập lại 4 chữ số đó là ok.
..........chúc vui.............