• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Như thế này máy đã chạy chế độ SATA chưa vậy?

hungdqk

Các bác xem ảnh này cho em hỏi xem như thế này laptop của em nó đã nhận ổ và chạy ở chế độ sata chưa với.
Nếu chưa nhận ổ sata thì làm thế nào các bác chỉ em với

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác xem ảnh này cho em hỏi xem như thế này laptop của em nó đã nhận ổ và chạy ở chế độ sata chưa với.
Nếu chưa nhận ổ sata thì làm thế nào các bác chỉ em với

Nhận và đang chạy rồi đó!!!:)

phenmientay

Bất kỳ phần cứng nào chưa chạy hoặc chạy chưa ổn thì bên cạnh sẽ có hình dấu hỏi hoặc dấu chấm than màu vàng. Theo như hình của bạn thì mọi thứ đều ổn mà. Chúc vui.

dragonknight211

Theo mình hiểu thì bạn nói là SATA chứ không phải RAID, mà SATA là chuẩn của HDD nên cứ cắm vào đúng chân trên main là sẽ chạy thôi mà. Bạn có thể thử bằng cách tốt nhất là thử copy dữ liệu bằng TerraCopy (chương trình khá hay nên bạn nên sử dụng luôn), nếu tốc độ chép đạt gần 150Mbps thì là SATA 1, nếu gần 300Mbps thì là SATA 2

Anhtoitb

Về SATA thì khi bạn cắm HDD vào main bằng cáp SATA và khởi động lên máy nhận HDD thì là đã chạy SATA rùi. Ngoài ra bạn có thể cài cắm thêm một, hai driver hỗ trợ SATA từ đĩa Diver của Main là OK roài. Như hình bài 1 là ngon rùi đó Bro ơi!