• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Networkacc tăng tốc đáng kể GPRS

hugon72

Cái này .jar hỗ trợ cho máy chạy java làm tăng tốc độ GPRS ,3G..... Đã cài và đã test chạy okie trên S60v2...chỉ 1 vài lời vậy thôi vì tùy các bạn cảm nhận và trải nghiệm;)
Trong này mình add 2 phiên bản 1.30 ko reg và 1.60 đòi reg anh em thích sài cái nào thì intalls nhé.mình đang sài 1.60 bình thường chỉ ko để ý đến register thôi.chúc bạn vui khi trải nhiệm nhé

hunterviet

Well-Known Member
có pro nào đã xài thử pm này òy thì cho e xin ý kiến

Cái này mình đã xài thấy nó ổn định lắm đó chứ, mình ở Phú Thọ SIM Vitteo nên khá mạnh. Chưa thử với vietnamobile vì sóng của nó khi vào trong nhà íu lắm, phải mở của sổ ra, nhưng mình đang cho mượn 6péo nên chưa thử với vietnamobile. nếu làm sóng gprs của vietna tốt khi ở trong nhà thì chắc chắn sẽ rất tuyệt vời. Bạn text và tự trải nghiệm lun rồi cho ae chút ý kiến

whisky_x

Sao mình cài rồi, thiết lập đúng như mạng, os, country rồi nhấn Accelerator là nó out liền :( Mình dùng s60 v2.

bestgames

Member
Sao mình cài rồi, thiết lập đúng như mạng, os, country rồi nhấn Accelerator là nó out liền :( Mình dùng s60 v2.

Mình cũng bị như bạn nè! Cả 2 bản đều bị như vậy!
Đang dùng 7610

ilchom

Cái này .jar hỗ trợ cho máy chạy java làm tăng tốc độ GPRS ,3G..... Đã cài và đã test chạy okie trên S60v2...chỉ 1 vài lời vậy thôi vì tùy các bạn cảm nhận và trải nghiệm;)
Trong này mình add 2 phiên bản 1.30 ko reg và 1.60 đòi reg anh em thích sài cái nào thì intalls nhé.mình đang sài 1.60 bình thường chỉ ko để ý đến register thôi.chúc bạn vui khi trải nhiệm nhé

nếu màh k reg thì có làm sao k?hjx.cả fix lỗi chưa vậy bạn?

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
nó sử dụng nguyên lý j vậy bn, theo mjh gprs nhanh hay chậm là do số lượg truy cập acesspoint

tuyetha

Posted via Mobile Device
nó sử dụng nguyên lý j vậy bn, theo mjh gprs nhanh hay chậm là do số lượg truy cập acesspoint
Posted via Mobile Device
Trong pm có phần lựa chọn Accelerator gears và mức độ từ 0 tới 5.e nghĩ có lẽ nó sẽ giả lập thành nhiều máy kết nối quá.nếu như nó phân luồng dữ liệu như conspeed thì hay quá.em đang test trên N70,E65 và N92.hiện tại vẫn chưa thấy thay đổi nhiều.cái này chắc phải test it hôm đã

hugon72

nếu màh k reg thì có làm sao k?hjx.cả fix lỗi chưa vậy bạn?
Mình đang sài cho n72 bản 1.60 chẳng register nhưng sài okie,đừng có nghĩ tới reister làm gì.:mad:)mình có lí do tại vì mình test okie,sau đây xin mách nhỏ cách kiểm tra của mình,làm sao mình khẳng định như thế
mình sài n72smart kiểm tra tốc độ GPRS,truy cập ucweb bình thường cũng khá lâu,sau đó dùng networkacc để hide thấy tốc độ cải thiện rất nhiều (LƯu Ý ngồi cùng 1 chỗ ko có NWC thì tốc độ tối đa mạng MOBI là 5,nhưng khi để hide dù ko ổn định nhưng có lúc lên tới 17)như thế có cải thiện ko nhỉ:-/,ko tin à test thử và tiếp tục ý kiến nhé=D>

thanhquany

Mình cũng hay vào GPRS.Nếu mà chương trình này tăng tốc dc tốc đọ thì hay quá.Mình sẽ test thử rồi báo cáo cho anh e ngay:-?

TruBic

Well-Known Member
ai test trên n70me chưa...có thì cho xin cái cài đặt đi...thanks
cái này là file jar nên bạn cứ test đi rồi mới thấy rõ chứ,cứ đi hỏi rồi đợi các mem khác test thấy thành công thì cài,còn ko thì lại chê... như thế thì làm sao mà PDA hay các diễn đàn khác phát triển nổi.
vài lời góp ý với bạn.

tuyetha

ai test trên n70me chưa...có thì cho xin cái cài đặt đi...thanks
Posted via Mobile Device
Chạy khá tốt trên n70me đấy bạn.tét trên opera mini 4.2,và trình duyệt mặc định,uc web thi không thấy rõ,còn tùy vào nơi bạn ở nưã nha

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
sao mjh test tốc độ download of ucweb là 30kb/s như cũ thấy có cả thiện j đâu, chươg trình tăng tốc mjh chạy ẩn. Theo mjh nó chỉ hổ trợ các mạg lớn trên TG thôi

thuglife18

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Chạy khá tốt trên n70me đấy bạn.tét trên opera mini 4.2,và trình duyệt mặc định,uc web thi không thấy rõ,còn tùy vào nơi bạn ở nưã nha

thế bạn cài đặt các dòng thế nào vậy cái đầu tiên áh os symbian gì thế bạn???????

hugon72

Posted via Mobile DeviceCác bạn dùng trình duyệt để vào web thì thấy tốc độ ko đáng kể nhưng các bạn dùng down load thử xem.tốc độ cải thiện đáng kinh ngạc trung bình là 25 -30kb s cao nhất là 63kbs.trước jờ ko thấy trên mạng mobi chưa test trên mạng khác. Vào zing down thử xem,sẽ ko thấy nếu ko thử bro yêu .sis xin đừg xem thường jar hehe

skytear

Tôi thấy cũng có nhanh hơn thât.
Mặc định của các máy chắc là mức 2, tốc độ đo đc là 36kb/s.
Chỉnh về mức 1 thì tốc độ đo đc là 25kb/s
Chỉnh lên mức 5 thì đo đc là 63kb/s -> đáng nể =D>

Máy N72, test = chính trình duyệt của máy, mạng Viettel, full sóng, trang wap đo là: dslreports.com/mspeed

Tôi thấy ko cần để chương trình chạy ẩn đâu, cứ chọn xong Accelerate OK rồi thì cứ tắt hẳn nó đi, đỡ tốn bộ nhớ :D Mà theo ý kiến của tôi test tốc độ thì nên dùng chính trình duyệt của máy mới chỉnh xác. OM với Ucweb đều phải qua server khác rồi mới về máy nên chắc chắn có sai lệch hoặc bị giới hạn

tuyetha

Posted via Mobile Device
Đúng rồi dường như không cần chạy ẩn,mà cài đặt xong rồi accelerate là được,mọi người test thử xem