• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

nClock hiển thị hiệu ứng đồng hồ việt hóa

thanhlongnd

Đây là 1 phần mềm có hiệu ứng đồng hồ khá bắt mắt . Điểm trừ của phần mềm này là ko ẩn đi thành màn hình chờ được . Do mem thien13311 nhờ mình việt hóa. Hi vọng cũng có bạn thích .

Hình ảnh minh họa : ( cám ơn thien13311 đã cung cấp hình :) :)

P/s: Chả biết ko phải nhóm SymPViet thì khi up loat lên diễn đàn có đc ( hay phải ) set pass SymPViet ko, mình cứ set, ko đúng báo mình sửa lại, đừng xóa bài mình, mệt lắm . Thanks .

Pass: SymPViet

Chỉnh sửa cuối:

thien13311

Active Member
Cảm ơn anh ThanhLong rất nhiều.
Từ khi xài s60v3 mỗi lần đi khám bệnh nhân phải đếm mạch lại phải nhớ mang theo cả con 1200 để chạy Stopwatch mà đếm. Nhưng cứ nhìn thấy con số chạy liên hồi thì hay đếm nhầm.
Hôm rồi thấy trên Tổng hợp các phần mềm chạy trên nền pythonnClock mình test thấy có kim giây chạy mà lại có như cái đồng hồ đeo tay. Mừng quá vì không phải đeo đồng hồ cũng như mang con 1200 theo nữa. Pm này chạy trên nền Java giao diện đẹp, ngoài hiện 3 kim đồng hồ đang chạy còn hiện đồng hồ số, ngày tháng, chữ chạy màn hình..
May quá đã nhờ anh Long VH hộ
Thannks! =D>
Posted via Mobile Device

Caominh171

Cảm ơn anh ThanhLong rất nhiều.
Từ khi xài s60v3 mỗi lần đi khám bệnh nhân phải đếm mạch lại phải nhớ mang theo cả con 1200 để chạy Stopwatch mà đếm. Nhưng cứ nhìn thấy con số chạy liên hồi thì hay đếm nhầm.
Hôm rồi thấy trên Tổng hợp các phần mềm chạy trên nền pythonnClock mình test thấy có kim giây chạy mà lại có như cái đồng hồ đeo tay. Mừng quá vì không phải đeo đồng hồ cũng như mang con 1200 theo nữa. Pm này chạy trên nền Java giao diện đẹp, ngoài hiện 3 kim đồng hồ đang chạy còn hiện đồng hồ số, ngày tháng, chữ chạy màn hình..
May quá đã nhờ anh Long VH hộ
Thannks! =D>
Posted via Mobile Device
Cái này nền Python chứ hok fải Java nha bạn, lưu ý chút mắc công mem khác lại nhầm, ko thèm cài Python thì khổ!

thien13311

Active Member
Cái này nền Python chứ hok fải Java nha bạn, lưu ý chút mắc công mem khác lại nhầm, ko thèm cài Python thì khổ!

Cảm ơn Caominh =D>

Xin lỗi mọi người! Mình nhầm! :mad:)

Posted via Mobile Device

hnthanh09

mình thấy dùng mấy cái flash clock cũng hay đấy chứ, khỏi phải cài đặt gì hết.;;)

thanhlongnd

mình thấy dùng mấy cái flash clock cũng hay đấy chứ, khỏi phải cài đặt gì hết.;;)

Nhưng phải chờ nó hiện màn hình chờ và sẽ mất khi hiển thị màn hình chờ mặc định

hnthanh09

Nhưng phải chờ nó hiện màn hình chờ và sẽ mất khi hiển thị màn hình chờ mặc định

nghĩa là sao, mình chỉ chép vào máy và chạy file đó, cũng hiện ra đồng hồ như cái phần mềm kia. Đồng hồ của bạn cũng sẽ mất khi trở về màn hình chờ mặc định đấy chứ.

thanhlongnd

nghĩa là sao, mình chỉ chép vào máy và chạy file đó, cũng hiện ra đồng hồ như cái phần mềm kia. Đồng hồ của bạn cũng sẽ mất khi trở về màn hình chờ mặc định đấy chứ.

Nhưng ít nhất pm này kiểm soát đc lúc nào mở lúc nào đóng,màn hình chờ thì ko . Ví dụ bạn đang đếm mạch bệnh nhân nó chuyển màn hình thì công toi :). nó cần thiết đối với 1 số người . Giá nó có chức năng chạy ẩn thì hay .