• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mới dùng P990i, cần giúp đỡ

haimercury

Chào các bạn,
Minh mới mua 1 con P990i, đây là lần đầu tiên mình dùng P990i nên còn rất bỡ ngỡ, các bạn có thể giup minh tìm hiểu cách sử dụng được không? (Mình dùng máy xách tay, máy đã được cài đặt tương đối đầy đủ)
1. Hướng dẫn sử dụng P990i - full, chi tiết
2. Có thể nâng cấp Ram cho máy hay không?
3. Có cách nào xem file ảnh liên tục được khồng? Mỗi lần xem ảnh, mình phải xem từng ảnh 1, muốn xem ảnh khác mình phải back lai để xem tiếp
4. Mình muốn mua 1 số phụ kiện cho máy : bao da - pin - xạc xe hơi -->mình có thể tìm mua tại đâu?( mình ở Hà Nội)
5.Có những cách nào tối ưu hóa tốc độ sử dụng máy

Rất mong nhận được hồi âm của các bạn.
Cám ơn các bạn

ngmtri

Chào các bạn,
Minh mới mua 1 con P990i, đây là lần đầu tiên mình dùng P990i nên còn rất bỡ ngỡ, các bạn có thể giup minh tìm hiểu cách sử dụng được không? (Mình dùng máy xách tay, máy đã được cài đặt tương đối đầy đủ)
1. Hướng dẫn sử dụng P990i - full, chi tiết
2. Có thể nâng cấp Ram cho máy hay không?
3. Có cách nào xem file ảnh liên tục được khồng? Mỗi lần xem ảnh, mình phải xem từng ảnh 1, muốn xem ảnh khác mình phải back lai để xem tiếp
4. Mình muốn mua 1 số phụ kiện cho máy : bao da - pin - xạc xe hơi -->mình có thể tìm mua tại đâu?( mình ở Hà Nội)
5.Có những cách nào tối ưu hóa tốc độ sử dụng máy

Rất mong nhận được hồi âm của các bạn.
Cám ơn các bạn

Tất cả những gì pác cần trong diễn đàn đều có hết, từ ứng dụng, games, sử dụng, hack đều có hết. Muốn biết cái gì thì search ra.

haimercury

Cám ơn các bác, đã search ra được tương đối nhiều rồi, nhưng bây giờ mình lại gặp 1 vấn đề mà không search ra được :

Mình sử dụng bao da điện thoại - chạy lên nhật cường mua bao da 120k( bao da này dùng cho điện thoại sony - p900-p910 gì đó) lắp vào máy mình cũng vủa vặn. Mình nhét điện thoại vào bao da, khoàng 2 tiếng sau lấy máy ra thấy máy gần hết sạch pin.
Mình nghĩ do bao da chạm vào các nút trên máy làm màn hình của máy luôn sang -->hao pin mà không biết làm cách nào để quản lý cả. Mình đã bật ứng dụng screen saver, nhưng cư nhét vào bao da la nó lại bị sáng màn hình lên --->lại tốn pin.

Ngoài ra, con p990i của mình còn gặp 1 vấn đề nữa, mặc dù mình đã cài screen saver( thời gian active la 1p) nhưng khi mình đóng flip, thỉnh thoảng máy không chạy Ct sreen saver dù mình đã để chờ hơn 2 p. mình phai mở và đóng flip vài lần mới được

Có bác nào biết cách khắc phuc làm ơn giúp mình với.
Cám ơn các bác rất nhiều

bobby09120

muốn đỡ tốn pin bạn giảm bớt độ sáng của màn hình xuống khoảng 30% là ok, bên hông có phím khóa nên mình nghĩ trước khi cho vào bao da nên khóa máy lại kẻo nó chạm gọi lung tung thì cũng ớn lắm.