• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Icon Opera Mini

lamquangtu

Trước hết nếu ai biết rồi thì bỏ qua đừng nói gì nhé.

Khi bạn cài Opera Mini sẽ thấy nó xuất hiện 1 cái Icon bé tẹo (nhìn rất khó chịu, nhất là với các bạn đã mod big icons), chúng ta có thể thay đổi cái Icon đó bằng cách thay đổi file Icon png trong file .rar của opera nhưng cách đó cho Icon với độ phân giải không cao.

Dưới đây là cách thay đổi Icon của Opera Mini (cũng như các ứng dụng Java khác) bằng cách thay đổi file .mbm

Các bạn vào đường dẫn: X:\PRIVATE\10003A3F\IMPORT\APPS\NonNative\Resource \

(với X là ổ cài Opera)
Trong đó sẽ có một số file .mbm các bạn xem file nào là icon của opera trong máy bạn thì ghi lại tên file (ví dụ 12345.mbm).

File gửi kèm mình đã làm sẵn 4 file Icons của Opera Mini, các bạn down về rồi đổi tên file .mbm trong đó cho thành 12345.mbm (đây là ví dụ thôi nhé). Sau đó copy file icon mới này vào X:\PRIVATE\10003A3F\IMPORT\APPS\NonNative\Resource \

Khởi động lại máy, bạn sẽ có Icon Opera Mini như trong hình