• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Contact và SMS chạy ngầm trong hệ thống tại sao không?

thanhtamlx

Nhờ các Moder ra tay mod giùm cái danh bạ và tin nhắn chạy ngầm trong hệ thống để khởi động 02 cái này nhanh chóng kịp thời.
Sử dụng 02 cái mục này lâu ngày thấy bứt rứt quá vì phải chờ nó khởi độngX-(. Vậy thì tại sao không cho nó chạy luôn trong hệ thống? để các MEM nếu thích thì cài vào luôn. Thanhks các Moder trước nhé!

at007

cai này thì cần gì mod ha bạn,bạn khởi động 2 cái đó,nhưng đừng có End Task đi là được thôi

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn chú ý.Ko nên đặt câu hỏi ở khu vực này.Sang bên thảo luận nhé

Caohieu88

Đơn giản nhất là sử dụng Swiss vào phần cài chương trình và chọn Apps mà bạn thích chạy ngầm ( ở đây là Messaging và Contacts ) thì sau này kể cả bạn có End all tasks cũng ko tắt được nó..

lamquangtu

Contacts thì không nói nhưng messaging mà chạy ngầm thì gần hết RAM rồi còn gì

lucky000

cả hai cái này chạy ngầm thì miễn chơi game,miễn xem youtobe trên core player và sẽ treo máy ngay khi chạy các ứng dụng nặng! trừ thằng P1i có Ram trâu thì không nói làm gì! P990i thiệt thòi quá, toàn bị chê là người to nhưng bộ nhớ bằng quả nho! hix, mà nó nói điện thoại của mình thế thì khác nào nói mình có óc bằng quả nho !bức xúc lắm mà không dám cậy máy ra thay ram giống như ông mai vàng!

hoangkhoang

Đúng thế, thằng này viết bài cũng Kute thật (định nói là **** nhưng sợ mất lòng) dù sao cũng trót nói ra rồi :D. Chạy xong cái messaging còn đâu ram nữa mà chạy các ứng dụng khác. Cải tiến không cải toàn cải lùi. HEHE

Last edited by a moderator:

eternal_vnn

Hoangkhoang nói thế oan cho ổng rùi,nhỡ đâu ông ấy không thích chơi game lướt web,chỉ gọi điện nhắn tin,thỉnh thoảng nghe nhạc thì để MSM và Contacts chaỵ liên tục cũng đâu ảnh hưởng lắm đâu?có điều nếu làm thế mà còn chụp hình nữa thì nguy cơ treo máy là rất cao hix hix