• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiChess - Cờ Tướng - Nạp hạn sử dụng thách đấu

Mobi_Soft

Giới thiệu và hướng dẫn cài đặt MobiChess vui lòng xem tại đây.

MobiChess - Cờ tướng - Hướng dẫn chơi với MÁY

MobiChess - Cờ tướng - Hướng dẫn chơi TRỰC TUYẾN

========================================

Người dùng nhấn vào Menu chọn “Nạp HạnSD thách đấu”. Sử dụng nút mũi tên qua phải, trái để chọn mức nạp hạn sử dụng thách đấu

Có 3 mức nạp là 7 ngày, 24 ngày và 90 ngày và có trong tài khoản 1000 điểm kinh nghiệm.

Cách chọn hình ảnh cá nhân: Nhấn vào Menu và chọn “Hình ảnh cá nhân”. Sau khi chọn hình ảnh đại diện cho mình, nhấn vào OK để ứng dụng cập nhật.

Các chức năng khác trong Game:

Người dùng muốn tùy chọn các hiệu ứng trong Game như màu chủ đề, âm thanh, báo rung (Khi được thách đấu hoặc nhận nước đi từ đối thủ), hoặc chức năng gợi ý nước đi. Ở màn hình đăng nhập nhấn vào Menu chọn “Tùy chọn”

Sau đó nhấn vào nút “Lưu” để lưu lại hoặc “Hủy bỏ”

Gửi tin nhắn SMS giới thiệu game MobiChess cho bạn bè: Ở màn hình Đăng nhập nhấn Menu chọn “Gửi tin nhắn SMS giới thiệu ứng dụng cho bạn bè”. Nhập số điện thoại của bàn bè muốn gửi và nhấn OK.

Cách di chuyển quân cờ trong game:

- Sử dụng nút Ok (Enter) để chọn hoặc hủy chọn quân cờ mình muốn đi.
- Sử dụng các nút lên, xuống, qua phải, qua trái để di chuyển tới vị trí mong muốn.

Cách sử dụng các phím tắt trong ứng dụng:

Khi đang ở trong phòng chọn bang phái, người chơi có thể sử dụng các phím từ số 1 -> 9 để thay đổi màu nền và hình ảnh của game bằng cách nhấn trực tiếp vào các phím đó, ứng dụng sẽ tự thay đổi

Trong lúc đang chơi, người chơi có thể sử dụng các phím số để chọn nhanh các quân cờ và sử dụng phím * để di chuyển nhanh đến vị trí mong muốn. Tương ứng các phím sẽ là:

1 -> Quân Xe
2 -> Pháo;
3 -> Mã (Ngựa)
4 -> Tướng
5 -> Sĩ
6 -> Tượng (voi)
7 -> Tốt (binh)

============= CHÚC CÁC BẠN CHƠI GAME VUI VẺ =====================

Mobi_Soft

CHÚC CÁC BẠN CHƠI GAME VUI VẺ NHÉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

anhyeuem999

cờ tướng này ko hay bằng team mobi,teamobi chơi hay hơn mà lại đăng ký ko mất tiền cái này đăng ký kích hoạt tài khoản hình như mất 1k đồng

Mobi_Soft

MobiChess đăng ký tốn chỉ 1K, nhưng phí chơi lại rất rẻ bạn ạ ... 2000VND bạn chơi được đến 7 ngày cơ mà ....

Rất vui khi bạn chơi thử nhé!

anhyeuem999

MobiChess đăng ký tốn chỉ 1K, nhưng phí chơi lại rất rẻ bạn ạ ... 2000VND bạn chơi được đến 7 ngày cơ mà ....

Rất vui khi bạn chơi thử nhé!

2000 đ trong vòng 7 ngày thích chơi bao nhiêu cũng được hả bạn để mình chơi thử, teamobi chơi 20 phút trừ - 2000-3000 đồng gì đó ko sài wifi rất tốn kém ngại một điều mobichess mới ra ít người đánh về cách thiết kế bàn cờ và quân mình thấy mobi chess đẹp hơn teamobi nhiều