• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình Xanh chết chóc

vkn9rt

:((
Chào Bác, xin chia sẻ cùng các Bác kinh nghiệm đau lòng của em:-??
Em có con P990i hàng Sing đang tổ chức mổ xẻ nghịch ngơm em nó. Nhưng vào ngày đẹp trời , em mang máy ra MOD & HACK :|
theo 2 hướng dẫn sau:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27462 (SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33455 (MOD STARTUP & SHUTDOWN)
Kết quả tắt đi bật lại là màn hình xanh chết chóc:(( mời các xem hình), máy em no chỉ dừng lại ở đó và đơ luôn, em update lại fimware thì nó báo phần mềm của là mới nhất xong dừng chả còn nút nào nhấn tiếp tuc được nữa. Mong các Bác chỉ bảo và giúp đỡ em cách khắc phục, nhất là Bác CongVoi đáng mến. Thank các Bác nhiều!!!!!
Thông tin máy của em:
Phone CXC 162037 R9G007,
Organ 162092 R6D23,
CDA 162007/8 R6D23

achille2k

Ơ tưởng P990i là dùng Symbian UIQ sao lại có màn hình xanh Windows nhỉ???:-??

NokuaN70

Well-Known Member
chắc phải đi chạy lại FW rùi, tình trạng này gần giống với em P1 của tui cũng mod startup&shutdown restart lai 5 màn hình đen thui phải đem đi chạy FW mới xong. úi cái avatar của achille2k hơi bị hot ah nha

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

bít làm sao now chỉ còn cách là mang ra hãng thui...chia bùn cùng bạn lần sau nhớ đọc kĩ nhé...

tommynguyen1961

:((
Chào Bác, xin chia sẻ cùng các Bác kinh nghiệm đau lòng của em:-??
Em có con P990i hàng Sing đang tổ chức mổ xẻ nghịch ngơm em nó. Nhưng vào ngày đẹp trời , em mang máy ra MOD & HACK :|
theo 2 hướng dẫn sau:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27462 (SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33455 (MOD STARTUP & SHUTDOWN)
Kết quả tắt đi bật lại là màn hình xanh chết chóc:(( mời các xem hình), máy em no chỉ dừng lại ở đó và đơ luôn, em update lại fimware thì nó báo phần mềm của là mới nhất xong dừng chả còn nút nào nhấn tiếp tuc được nữa. Mong các Bác chỉ bảo và giúp đỡ em cách khắc phục, nhất là Bác CongVoi đáng mến. Thank các Bác nhiều!!!!!
Thông tin máy của em:
Phone CXC 162037 R9G007,
Organ 162092 R6D23,
CDA 162007/8 R6D23

bạn yên tâm đi ko có vấn đề gì đâu.Mình đã từng bị như vậy rồi và update lại FW thì bình thường trở lại.
Khi nó báo FW của bạn mới nhất thì nó sẽ có 1 ô ghi là tiếp tục thì bạn cứ nhấn vào tiếp tục thì nó update thôi.Có nghĩa là bạn vẫn muốn up FW nên nó cho phép bạn up.
chúc bạn thành công và ko nên đem ra hãng chi cho tốn tiền.:D

smiler

Well-Known Member
mình nhớ hình như chỉ có M600 là kô cho up FW
Khi máy đã có FW
Mới nhất. Còn các dòng khác thì vô tư.
Bạn nên đổi CDA để có bản FW
Mới nhất. Rất nhiều bản mod yêu cầu FW R6E28 lắm đó
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Hình như máy của bạn ko có vấn đề gì cả, bạn thử chờ xem nó có vào được ko, vì mình thấy bạn đã MOD StartUp & Shutdown bản Window xanh đó mà có nghĩa... cái chữ bạn khoanh vào chỉ là hình nền MOD Startup thôi chứ bị lỗi gì đâu..hic hic..bạn dùng bộ đó mà ko nhìn kĩ ah??

Vitcon321

theo em thấy hình như BÁc này ko bi lỗi gì hết ah'
trong cái mod startup&shutdown có cái mod biến hình khởi động SE thành window màu xanh và báo lỗi gì đó mà . Chứ Symbian UIQ mà lại có window trong đây po chân
Bác thử để im 1 lúc xem sao nhé Coi chừng lúc đó máy dang hoạt dộng đó

eternal_vnn

nếu cẩn thận ra mình nghĩ nếu chưa thành thục chuyện up lại firm thì chưa nên nghịch vào topic Mod StartUp&ShutDown,thấy nhiều bro phải upfirm lại vì vụ này oy
mà nhìn tấm hình thứ nhất giật miềng vì thấy P990i lại có bộ vỏ đen đẹp thế :D hóa ra chụp sấp bóng :D

vkn9rt

Hình như máy của bạn ko có vấn đề gì cả, bạn thử chờ xem nó có vào được ko, vì mình thấy bạn đã MOD StartUp & Shutdown bản Window xanh đó mà có nghĩa... cái chữ bạn khoanh vào chỉ là hình nền MOD Startup thôi chứ bị lỗi gì đâu..hic hic..bạn dùng bộ đó mà ko nhìn kĩ ah??

:(( em đã trình bày với các Bác kỹ rồi mà, em bật lên nó chỉ hiện mỗi hình đó thôi, em cũng thử kiên nhẫn đợi 1 tiếng vẫn thế mà. Thôi đây cũng là kinh nghiệm chia sẻ cùng anh em.:-? Chắc phải up date lại fimware thôi. Dù sao cũng cám ơn các Bác cùng chia sẻ

vkn9rt

nếu cẩn thận ra mình nghĩ nếu chưa thành thục chuyện up lại firm thì chưa nên nghịch vào topic Mod StartUp&ShutDown,thấy nhiều bro phải upfirm lại vì vụ này oy
mà nhìn tấm hình thứ nhất giật miềng vì thấy P990i lại có bộ vỏ đen đẹp thế :D hóa ra chụp sấp bóng :D

:D hình như Bác cũng bồ kết bộ vỏ đen đẹp nhỉ? Em cũng định sơn cho em nó bộ vỏ đen cho đẹp, nhưng chưa có thời gian và cũng chưa biết ở HN chỗ nào sơn được, em đã kỳ công chụp ảnh lại, dùng shop chuyển màu cho em nó, hôm nào xong sẽ up lên anh em cùng bàn luận:))

eternal_vnn

sơn khó lắm bác ơi,vỏ nhựa của nó đc sơn chuyên dụng chống bám hay sao ấy,em thử sơn mài lên rồi mài đc vài tuần nó lại bong ra,trông ghẻ lở lắm.chỉ có khả năng là chế hẳn 1 bộ vỏ nhựa đen thôi bác ạh!