• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi fonts trên YM, mọi ng chỉ giáo cách sửa.

theviola

Mình dùng Vista bị lỗi trên YM như sau: khi vào cửa sổ chat thì k còn fonts ARIAL mặc định nữa mà thay vào đó là fonts ARIAL BLACK. chỉ riêng trên YM bị lỗi này, trên các phần khác vẫn có fonts ARIAL. Mọi ng nếu biết cách chỉ dùm nhà.

caubevodanh76

Mình dùng Vista bị lỗi trên YM như sau: khi vào cửa sổ chat thì k còn fonts ARIAL mặc định nữa mà thay vào đó là fonts ARIAL BLACK. chỉ riêng trên YM bị lỗi này, trên các phần khác vẫn có fonts ARIAL. Mọi ng nếu biết cách chỉ dùm nhà.

Nếu như tình trạng bạn vừa nói,có thể là yahoo của bạn bị lỗi chế độ mặc định(bạn có thể vào phần Preference để kiểm tra phông chữ mặc định của mình).Cách duy nhất cho bạn lúc này có lẽ là cài lại YM,nếu bạn muốn giữ lại mục lưu tin nhắn thì hãy tìm đến folder cài đặt YM,vào phần profiles rồi copy folder có nick chat mà bạn cần lưu.Sau đó Remove YM và cài lại,nên restart sau khi remove.Chúc may mắn.:)

theviola

đành phải chọn cách thay đổi fonts trong YM vậy. Mình cài lại vài lần rồi, thậm chí cài lại cả win đều pó tay.