• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LockScreen v0.10.61Beta_Giao diện khóa phím mới, nhỏ mà PRO!! [Cập nhật]

Caominh171

Lock Screen v0.10.61 Beta S60v3 S60v5 Modded
[Cập nhật]

Giao diện khóa phím mới, nhỏ mà PRO!!

Đây là pm hỗ trợ chức năng khóa phím trên thiết bị Symbian S60.

Cập nhật: Thêm hiệu ứng trượt lên xuống khi mở/khóa phím

Xem video sẽ rõ hiệu ứng này, khi dùng sẽ thấy nó mượt hơn trong video nha các bạn :D

[video=youtube;Kt2wW9tNfQ8]http://www.youtube.com/watch?v=Kt2wW9tNfQ8[/video]

Lưu ý:

Khi cài xong, nhấn vào icon chỉ thấy NHÁY 1 cái.

Các bạn đừng lo, cứ thử khóa phím thì sẽ thấy KẾT QUẢ :D

P/S:

* Àh, các bạn có thể thay hình nền dễ dàng bằng cách dùng MBMTool (trên DĐ đã có) edit file LockScreen.mbm (trong file đính kèm). Thay cái ảnh ở hình dưới theo kích thước màn hình của bạn (240x320 hay 320x240) & định dạng ảnh bắt buộc *BMP

* Thay xong nhớ nhấn Phải chuột lên hình đó -> Change colours -> Chọn 1 trong 5 ô như hình dưới

* Xong lưu ảnh lại, tên gì cũng được. Nhưng khi bỏ vào máy thì phải đổi tên thành LockScreen.mbm rồi chép theo đường dẫn: !\Resource\Apps (! là ổ cài)

* Khởi động lại máy để tận hưởng kết quả!!

hugdajkaz

hjc, e cài vào máy thấy cái hiệu ứng mới này giật lắm, ko biết máy ae thế nào .... :|

khanhdbp

Test trên n95 1. Thấy thêm đc kái hiệu ứng trôi. Nhưng giựt quá. Mấy kái nhật ký trong lịch. Nó hiện hết ra ngoài màn hình. Rối tinh kả lên. Vì nó cho hjện ghj chú kả tuần lên mà. Hjx

timanhsaokim

Sao máy tôi lockscreen ko hiển thị được tiếng việt tuy ngôn ngữ máy là TV, khi chạy lockscreen "Thứ Bảy" thì nó lại hiện là "Th1ee9 B1ea3y". Có cách này chỉnh lại ko bạn

Caominh171

Sao máy tôi lockscreen ko hiển thị được tiếng việt tuy ngôn ngữ máy là TV, khi chạy lockscreen "Thứ Bảy" thì nó lại hiện là "Th1ee9 B1ea3y". Có cách này chỉnh lại ko bạn

Cái này do pm lỗi font trên dòng máy 240x320 rồi bạn àh, hok sửa được @@ 320x240 đâu có bị đâu :((

2356

Cái này do pm lỗi font trên dòng máy 240x320 rồi bạn àh, hok sửa được @@ 320x240 đâu có bị đâu :((

Hình như dòng E và FP2 hok bị lỗi này hay sao áh, thấy mấy bác dùng N86 cũng bảo hok bị lỗi Font như vậy :D

timanhsaokim

vậy là ko có cách nào khắc phục ah`, có cách nào sửa font lại font khác cho nó hiện thị đúng ko bạn

hai_lsn

e71 không được...khóa vào k thấy gì,lúc mở khóa thì mới thấy nhưng nó lại chạy xuống luôn....hix hĩc

datvietdatviet

Mình dùn n78 khi khóa phím là màn hình tối luôn làm gí thấy chử phá dzừa nào.có bạn nào như vậy không

z01222282682

Mình dùn n78 khi khóa phím là màn hình tối luôn làm gí thấy chử phá dzừa nào.có bạn nào như vậy không

cái câu phá dzừa dzừa đó là do pm Smart.Settings làm,chứ không phải lockScreen
]

Chỉnh sửa cuối:

gavuotngucdaohoa

cái này lúc khóa phím xong,nó cứ sáng màn hình,tuy là không sáng hẳn nhưng nếu nhìn ở thời điểm ban đêm thi trông nó củng khá sáng,nếu để như thế mải chắc là tốn bin lắm nhỉ.

z01222282682

cái này lúc khóa phím xong,nó cứ sáng màn hình,tuy là không sáng hẳn nhưng nếu nhìn ở thời điểm ban đêm thi trông nó củng khá sáng,nếu để như thế mải chắc là tốn bin lắm nhỉ.

1 số máy không tắt màng hình được đâu bạn,giống mình nè :D N86 không tắt dc màng hình,đang đợi bạn updata coi xem sao :D chúc vui

gavuotngucdaohoa

Có lẻ phải remo thoi mất công sạc pin,nhưng dù sao nhìn vẩn đẹp,đành cất vào kho chờ bản khác vậy,mình củng giùng n86.

datvietdatviet

http://Smart.Settings.v3.03.S60v3.S60v5.Viet+nam+SymbianOS9.x.Unsigned.Read.NFO-OSViet_Group.rar đúng là kái này.thanks bạn nhá