• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lockdown Pro 2.1.1 + Toggle - Tinh chỉnh khoá ứng dụng, thư mục, bảo mật,...

AquaSta

Moderator
Lockdown Pro 2.1.1

Cách đơn giản nhất đặt mật khẩu bảo vệ bất kỳ ứng dụng nào của bạn. Nó hoạt động trên tất cả các firmwares mới (3.x - 4.x) trên tất cả các iDevices trừ iPad (mà sẽ được tương thích đang chờ cập nhật). Nếu bạn đã sử dụng Lockdown từ trước, đây là một cập nhật lớn.

Các tính năng mới:
*Không mở rộng ứng dụng cho các cài đặt của Lockdown Pro. Nay chúng nằm trong Cài đặt ứng dụng của bạn (Settings)
*Không yêu cầu respring
*Lựa chọn giữa mật khẩu bằng chữ hoặc số
*Tùy chỉnh mật khẩu. Bạn có thể đặt mật khẩu khác nhau cho các ứng dụng riêng lẻ.
*Delay Lock. Tính năng này sẽ cho phép bạn mở bất kỳ ứng dụng và chúng được mở khóa cho đến khi nào bạn khóa thiết bị của bạn (ứng dụng sẽ không bị khóa lại, chỉ sau khi bạn lock thiết bị thì chúng sẽ bị khóa lại)
*Giao diện, tốc độ và các cải thiện ổn định tốt

Vì không có biểu tượng ứng dụng được cài đặt, hãy truy cập vào ứng dụng cài đặt (Settings) của bạn, sau đó di chuyển xuống cho đến khi bạn thấy Lockdown Pro để thiết đặt nó sau khi bạn cài nó.

Kế hoạch cập nhật:
* Cải thiện đồ họa
* Có khả năng khóa thư mục hoàn toàn (trên IOS 4)
* Khóa/mở khóa một ứng dụng thậm chí nhanh hơn! Bằng cách trực tiếp có thể làm được từ SpringBoard của bạn!
* Và nhiều tính năng!

Ứng dụng được bán với giá $1.99 trên Cydia Store

Download:

Cập nhật:
Phiên bản v2.1.1
* Tùy chọn để giữ các ứng dụng được trong lúc cuộc gọi điện
* Cập nhật cài đặt
* Cải thiện tốc độ và ổn định
* Sửa các lỗi
Phiên bản v 2.1.0
* Hỗ trợ iPad
* Cải thiện nhiều tốc độ
* Mở/Khoá nhanh ở tất cả ứng dụng
* Biểu tượng mới
* Sắp xếp lại cài đặt
* Sửa nhiều lỗi

Phiên bản 2.0
Bây giờ đã có thể khóa thư mục
Khóa/Mở khóa ứng dụng từ SpringBoard
Nhiều lỗi được sửa trong cài đặt và cải thiện tốc độ
Các lỗi khác đã được sửa

Phiên bản 1.1-4
Đã sửa các lỗi trên iOS 4.1

Phiên bản 1.1-2
Fixed muti-tasked app double password
Bugs with Camera and Photos fixed

Phiên bản 1.1-1
* v 1.1-1 Seach view keyboard doesn't appear over Lockdown Pro's keyboard.
* No double password when opening multitask app.
* Bug where no apps are able to open fixed.
* Multiple other bug fixes

Lockdown (Pro) SBSettings Toggle 1.0

Yêu cầu đã cài đặt Sbsettings, Lockdown (v. 6.4+) hoặc Lockdown Pro

Là nút chuyển trên Sbsettings cho Lockdown và Lockdown Pro. Nó cho phép kích hoạt và vô hiệu Lockdown hoặc Lockdown Pro rất nhanh ngay trên Sbsettings. Bạn phải nhập mật khẩu của bạn để thay đổi chế độ vì mục đích bảo mật

Bán trên Cydia Store với giá $0.99

Download:

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đã test dùng thử cả iProtect và Lockdown Pro thì thấy:
- Cả 2 soft đều có chức năng bảo mật các ứng dụng tốt.
- Lockdown Pro đúng là hơn iProtect bởi nó khóa được tất cả tốt hơn.
Nói chung dùng cái này có lẽ khả dĩ và hài lòng hơn iProtect.

AquaSta

Moderator
Chức năng "Khóa nhanh SpringBoard" có thể dùng như sau:
- Giữ biểu tượng ở màn hình SpringBoard để chuyển sang chế độ sắp xếp
- Chọn vào hình khóa ở biểu tượng và nhập mật khẩu để khóa/mở khóa

Có một điểm chê thằng này là khóa Phone, khi có cuộc gọi đến chọn Answer xong nó bị màn hình thế này, phải Cancel đi

Bản này có vẻ hoàn thiện hơn chỉ bị màn hình đó thôi, trước đây thì còn khó chịu hơn

cfbarca

Active Member
@Có PM nào tương tự cho Ipad ko các bác? Nhiều khi có vài PM "người nhớn" nên khóa mới dám đưa cho con cháu mượn ipad chơi game, Tks

AquaSta

Moderator
@Có PM nào tương tự cho Ipad ko các bác? Nhiều khi có vài PM "người nhớn" nên khóa mới dám đưa cho con cháu mượn ipad chơi game, Tks
Bản 2.1 có dùng được cho iPad bác ạ

cfbarca

Active Member
@DL bản 211 link MF về thấy file có định dạng DEB là sao các bác, tui cài từ iFùnBox ko được. nhờ AE help dùm (Newbie iOS mà) có link nào khác tải IPA ko, Tks

stone0_0heart

@DL bản 211 link MF về thấy file có định dạng DEB là sao các bác, tui cài từ iFùnBox ko được. nhờ AE help dùm (Newbie iOS mà) có link nào khác tải IPA ko, Tks

Bạn kéo file deb cần cài vào khung có chữ "đây" rồi khởi động lai idevice như hình!!!!!!