• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LinkBoy 1.52 UIQ3 Full by Gabika318 ( Update 2/1/09 )

Caohieu88

LinkBoy 1.52 UIQ3 Full by Gabika318

Phần mềm đưa ứng dụng ra ngoài màn hình chính tương tự như Magic Screen dành cho UIQ 3.0 quen thuộc với bản mới nhất đã được làm Full bởi Senior Mod Gabika318

ngkhanhhoang

Theo mình nghĩ là đang dịp X-mas và New Year nên mấy anh nước ngoài như Nga đang nghĩ phép nên gapika có nhiều time để KKK đó mà (nhờ vậy mà chúng ta mới có nhiều cái để xài chứ :) )

lucky000

dạo này không thấy DongXanh tiên sinh đâu bác CongVoi nhỉ? hay tiên sinh DongXanh lại lên núi Ngọa Long để tu luyện ẩn cư rồi!

chauhiep123

cái này khi hiện ra ngoài màn hình ko lăn bánh xe được mà chỉ dùng bút chot vào thôi hả các bác?có cách nào lăn bánh xe tới các ứng dụng được ko?

zalman

cái này khi hiện ra ngoài màn hình ko lăn bánh xe được mà chỉ dùng bút chot vào thôi hả các bác?có cách nào lăn bánh xe tới các ứng dụng được ko?

Cái này chắc ko được rùi.
P/S:làm sao để cái blackground trong suốt dc nhĩ.Của m den thui à :D

chauhiep123

Cái này chắc ko được rùi.
P/S:làm sao để cái blackground trong suốt dc nhĩ.Của m den thui à :D

bạn vào phần điều chỉnh cho set chọn Transparency,đó lạ độ trong suốt của background,bạn kéo hết là trong suốt

vthien2404

Theo mọi người thì phần mềm này với Magic thế nào? Mình thấy cái này chạy nặng hơn với khi vào mục khác (VD: vào Menu) nó cứ hiện lên mất mấy giây mới tắt, bực mình lắm.

Chung_tuhinh

Hu hu hu ...
M600i của mình đã ra đi mà không chờ được tới ngày Link 1.52 full ra mắt !

eternal_vnn

Theo mọi người thì phần mềm này với Magic thế nào? Mình thấy cái này chạy nặng hơn với khi vào mục khác (VD: vào Menu) nó cứ hiện lên mất mấy giây mới tắt, bực mình lắm.

cái này nặng hơn MagicScreen là chắc chắn rồi bạn ạh,nhưng nó hay hơn MS ở 1 vài điểm : có nhiều trang Linkboy(3 trang) để chuyển đổi qua lại ngay trên màn hình chờ--> đưa đc nhiều ứng dụng ra ngoài hơn,có thể đưa bảng thông báo giờ,cuộc hẹn hay Ram trống lên thẳng màn hình Standby,như vậy là rất tiện lợi nếu máy bạn đủ Ram.Có lẽ MagicScreen thích hợp với các dòng đt ít Ram như P990i/M600i,còn Linkboy thì tiện dụng hơn cho P1i/W9xx.
chúc bạn vui!

@Chungtuhinh : ủa sao vậy anh?M6 của anh đâu rồi?

Son_Do

Well-Known Member
Hỏi ngoài lề một tí : eternal_vnn bên này với bên tinhte là hai anh em à???

lamquangtu

Hỏi ngoài lề một tí : eternal_vnn bên này với bên tinhte là hai anh em à???

Đầu tiên thì là 1, nhưng giờ thì hình như là hai anh em thât :D, phải không Hương? Chắc em chỉ lấy nick của ông anh em bên này thôi chứ hay cuỗm cả hai rùi :p

eternal_vnn

@2 anh : hyhy em vẫn chưa cuỗm đc nốt cái nick bên Tinhte ^^ ,nick ấy anh D ko đổi pass,đôi khi em vẫn vào nhưng ảnh bảo đừng post bài-chắc để giữ làm của :p cảm ơn các anh đã quan tâm ^^

Lincoln

ko download đc bấm vào chỉ download về file attachment.php thôi up lại đi bác
thanK

Chung_tuhinh

cái này nặng hơn MagicScreen là chắc chắn rồi bạn ạh,nhưng nó hay hơn MS ở 1 vài điểm : có nhiều trang Linkboy(3 trang) để chuyển đổi qua lại ngay trên màn hình chờ--> đưa đc nhiều ứng dụng ra ngoài hơn,có thể đưa bảng thông báo giờ,cuộc hẹn hay Ram trống lên thẳng màn hình Standby,như vậy là rất tiện lợi nếu máy bạn đủ Ram.Có lẽ MagicScreen thích hợp với các dòng đt ít Ram như P990i/M600i,còn Linkboy thì tiện dụng hơn cho P1i/W9xx.
chúc bạn vui!

@Chungtuhinh : ủa sao vậy anh?M6 của anh đâu rồi?
M6 của anh bị Lý Thông nó giữ hộ trong một lần đi đá banh rồi :))
Đang tìm một em khác mà chưa ra :|

chauhiep123

lúc đầu mình cài cái này với magic screen vào nhưng au đó xóa cai magic screen đi rồi,mình thích cái này hơn,giao diện đẹp và tùy biến hơn magic,dùng thích hợp cho cả p9 và M6,tuy vậy nó cũng có nhược điểm so với magic là ko có chức năng thu nhỏ xuống status bar và ko có đóng các dòng lại,nếu phiên bản kế tiếp có chức năng này thì tuyệt quá

smiler

Well-Known Member
lúc đầu mình cài cái này với magic screen vào nhưng au đó xóa cai magic screen đi rồi,mình thích cái này hơn,giao diện đẹp và tùy biến hơn magic,dùng thích hợp cho cả p9 và M6,tuy vậy nó cũng có nhược điểm so với magic là ko có chức năng thu nhỏ xuống status bar và ko có đóng các dòng lại,nếu phiên bản kế tiếp có chức năng này thì tuyệt quá

LinkBoy có chức năng "thu nhỏ" đó bạn.
Khi sử dụng chức năng này các Icon sẽ biết mất nhưng LinkBoy thì vẫn chạy

Posted via Mobile Device