• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LCG JUKEBOX V2.65 Việt hóa by NVH * Cập Nhật* 3/3/2010.

phuonxinh

LCG JUKEBOX V2.65 Việt hóa by NVH * Cập Nhật* 3/3/2010.

sau gần một tháng phát hành bản LCG Jukebox v2.60,hôm nay LONELYCATGAME lại trình làng phiên bản 2.65 của trình nghe nhạc nổi tiếng trên mobile này. phiên bản đa ngôn ngữ từ trang chủ với các ngôn ngữ thông dụng như:Azeri,Chinese,Croatian,Czech,Dutch,English,Finnish,French,German,Greek,Italian,Magyar,Norwegian,Russian,Serbian,Slovak,Spanish,Swedish,Turkish giờ đây đã có thêm Tiếng Việt (Vietnamese) .

Bản này có gì thay đổi so với các bản trước ,mời mọi người test thử và cho ý kiến.
LINK DOWNLOAD: LCG Jukebox v2.65 việt hóa
(http://www.plunder.com/LCGJukebox-v2-65-S60v2VIET-sis-download-959a011a15.htm)
Lưu ý:sau khi cài vào máy mà có hiện tượng bị lỗi hiển thị tiếng Việt anh em bấm phím mềm trái->Công cụ ->Thông tin sau đó bấm 800 là OK. Mình đã cài đặt rùi nhưng nhắc vậy để đề phòng có máy lỗi
GIẢM XÌ...TRÉÉÉT... NÀO[video=youtube;RYhSuDSzohE]http://www.youtube.com/watch?v=RYhSuDSzohE[/video]

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Bản này hình như nó có cho thêm màu skin mà phuonxinh post ở trên đó ! Mà sao màu đó xấu ghê ! với lại lcgjukebox & x-plore hình như nó ghét anh em sài s60v2 hay sao đó ne ! Mình mua bản quyền cũa nó cũng trả tiền= với s60v3 s60v5 mà sao nó kg cho mình cái quyền chọn themes skin trong suốt như s60v3 s60v5 nửa? thật là s60v2 quá thua thiệt

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

S60v3 & v5 có skin trong suốt ở ngay từ bản demo cơ bạn à. Mà trong khi dịch mình cũng có thấy dòng "dùng giao diện hệ thống " mà

leminhhai111

S60v3 & v5 có skin trong suốt ở ngay từ bản demo cơ bạn à. Mà trong khi dịch mình cũng có thấy dòng "dùng giao diện hệ thống " mà
Đúng rồi có dòng đó mà s60v2 chọn dòng đó kg có tác dụng gì?Nó cho ra cái skin màu lòe lọet lem luốt xấu tệ . nó là cái màu skin mà phuonxinh up ở trên đó . Còn v3 và v5 thì ngon lành luôn! Hình như v2 dòng đó kg có tác dụng thì phải . Mong sau lcgjukebox và x-plore phiên bản sau nó cho mình sài dc themes của máy giống s60v3 và v5 để v2 đở tủi . Chứ gì mà mình trả tiền như nhau mà kg dc sài kì quá

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Mình mới xóa bản 2.65 cài lại bản 2.60 để coi sự khác biệt :)). Ở bản 2.60 file Data.dta có dòng dịch dùng giao diện hệ thống nhưng nó kg xuất hiện dòng đó ở bản 2.60 . Cài lại 2.65 dòng chử đó đã có xuất hiện . Hy vọng lcgjukebox bắt đầu để ý đến chức năng này trên dòng s60v2 và nó sẽ hoàn thiện trong phiên bản sau . Hi vọng là vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
bản này có key chưa nhỉ .lâu quá không xài nên cũng không theo dõi nữa

Phải mua mới có bạn:D

Mod cho ae ít skin dùng cho đỡ nhàm này
Chép đè vô !:\System\Apps\LCGJukebox\MusicPlayer

Bản này hình như nó có cho thêm màu skin mà phuonxinh post ở trên đó ! Mà sao màu đó xấu ghê ! với lại lcgjukebox & x-plore hình như nó ghét anh em sài s60v2 hay sao đó ne ! Mình mua bản quyền cũa nó cũng trả tiền= với s60v3 s60v5 mà sao nó kg cho mình cái quyền chọn themes skin trong suốt như s60v3 s60v5 nửa? thật là s60v2 quá thua thiệt

Mai mốt bạn đổi sang V3 hay V5 không lẽ lại bỏ tiền ra mua tiếp bản quyền à:D, nếu đổi 10 lần máy, thì tốn 10 lần mua sao? Định dùng V2 suốt đời chắc:D Cứ bản @rack mà dùng... kô được thì =>> TTpod thẳng tiến

DreamLand

KKK chùa - vẫn phong cách cũ, muốn dùng free thì vào nhập KKK bình thường, nghe nhạc xong thì phải dùng Handy Taskman Kill LCGJukebox, vào lại thì lại tiếp tục nhập KKK :D
Để nghe nhạc online thì chỉ có thể dùng version 2.30 :D

leminhhai111

Mai mốt bạn đổi sang V3 hay V5 không lẽ lại bỏ tiền ra mua tiếp bản quyền à:D, nếu đổi 10 lần máy, thì tốn 10 lần mua sao? Định dùng V2 suốt đời chắc:D Cứ bản @rack mà dùng... kô được thì =>> TTpod thẳng tiến
Lở mua bản quyền lâu rồi :D .mà mình mua 1 lần 4 cái lận x-plore + lcgjukebox + smartmovie + pro mail mà giá cũng tương đối rẽ mà VoThiên 150N ah :Dvới lại theo thông tin của người bán trên pda viet thì khi mình đổi DT qua v3 hay v5 gì đó thì mình đưa cho họ địa chỉ email mà khi mua họ dùng để dk mua dùm mình họ đổi qua dùm mình dc mà VoThiên :D. Còn về phần sài v2 v3 hay v5 kg phải là mình sài v2 hoài . 1 phần mình già rồi :D(37t tuổi Dần) nên cũng hơi chậm tiếp thu :D nhất là nhửng khoản pm ừng dụng này . chứ kg phải dc giỏi như VoThien đâu nè :D. mình thî chỉ về lỉnh vực cơ khí thôi ả. riêng về hack phone mình đọc về nó 1 tí thôi là đã rối mù rồi . nếu có 1 lúc nào đó mà mình đổi qua v3 hay v5 gì đó thì VoThiên giúp mình ne.Có gì thì mình sẽ nhắn tin cho VoThien mình củng là dân TpHCM mà. BìnhThạnh . Thanks
p/s : Có sao nói vậy thật lòng kg giả dối
Mưa đã dứt nhưng chưa hết hẳn
Tôi hết buồn nhưng chưa hẳn đã quên em :))

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Hihoha hay anh em nào cho mình xin mã số màu của tệp tin colors. txt trong file skin. dta với . Mã số của màu trắng là #ffffff còn mã số màu vàng là gì vậy anh em. thanks anh em trc ne

phuonxinh

mã hex của màu :
* Đỏ: ff0000
* Vàng: ffff00
* Da cam: ff7508
* Xanh lá: 00ff00
* Xanh biển: 0000ff
* Tím: ff00f0

leminhhai111

Lở trớn rồi các mod cho mình hỏi anh em thêm 1 câu ngoài lề nửa ne : Hihoha với Phuonxinh hay anh em cho mình hỏi với ứng dụng Hihoha đưa cho mình ở trên khi mình nhận dc mã màu rồi thí dụ như mã 255.247.255 đi rồi làm sau mình có thể chuyển qua mã hex giống Phuonxinh đưa cho ở trên vậy anh em ví dụ như mảu trắng là #ffffff đó . chứ pm Hihoha đưa cho nó kg có xuất ra mã màu = mã hex . Mình thanks anh em trc ne.

phuonxinh

Em có cách này, anh xem dùng đc ko nha.
Anh phải cài đặt Image Designer trứơc, nếu chưa có anh qua box ứng dụng python tìm bản 1.40 beta 2 của Nguyễn Trần Dũng Việt hóa về.
Down cái ảnh này về: Nó là cái bảng màu đó.
Dùng Image Desin mở cái ảnh đó ra , di chuyển con trỏ đến màu muốn xem mã màu và bấm "tùy chọn => Hình ản => thay đổi màu sắc. Cửa sổ hiện ra có chứa mã hex của màu anh muốn xem đó.(Xem ảnh kèm)

hihoha

Well-Known Member
Lở trớn rồi các mod cho mình hỏi anh em thêm 1 câu ngoài lề nửa ne : Hihoha với Phuonxinh hay anh em cho mình hỏi với ứng dụng Hihoha đưa cho mình ở trên khi mình nhận dc mã màu rồi thí dụ như mã 255.247.255 đi rồi làm sau mình có thể chuyển qua mã hex giống Phuonxinh đưa cho ở trên vậy anh em ví dụ như mảu trắng là #ffffff đó . chứ pm Hihoha đưa cho nó kg có xuất ra mã màu = mã hex . Mình thanks anh em trc ne.

Nếu ngại dùng từ điển hex thì a có thể làm theo cách của phuongxinh hoặc dùng cái BBeditor này
Vô Options>Mã BB>Mầu chữ>Opitions>Chọn mầu>Từ bảng mầu...sẽ có cái a cần:D