• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Laptop - Lỗi mắc cười nhưng cười không nổi!

ptnmylove

Tình hình là máy em đang xài ngon lành, dạo này sạc pin hay bị mát dây, giờ thì dây sắp đứt lun rồi. Cụ thể là cục pin vẫn còn tốt nhưng lúc cắm sạc lại không ăn điện T_T, phải lấy tay đè mạnh cái chỗ sạc vô nó mới ăn (phích cắm thì ăn điện tốt). Không lẽ giờ mỗi lần sạc phải lấy tay đè vô sao? anh em có cách gì cứu chữa không? T_T :-??

tranducdau

Tình hình là máy em đang xài ngon lành, dạo này sạc pin hay bị mát dây, giờ thì dây sắp đứt lun rồi. Cụ thể là cục pin vẫn còn tốt nhưng lúc cắm sạc lại không ăn điện T_T, phải lấy tay đè mạnh cái chỗ sạc vô nó mới ăn (phích cắm thì ăn điện tốt). Không lẽ giờ mỗi lần sạc phải lấy tay đè vô sao? anh em có cách gì cứu chữa không? T_T :-??
bạn thử mượn cục sạc khác cắm vào xem do máy hai do jack cắm sạc? nếu do jack cắm thì đơn giản thôi mà. nếu do lỗ cắm ở trong máy thì chắc bạn phải cho nó đi bệnh viện thôi. vấn đề này mình nghĩ là đơn giản thôi.