• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để Document To Go hay QuickOffice hiển thị đc TV trong Word

hoanghai1992

:-?? thế đấy, ai giúp đc tớ ko, tớ xài P1i, đọc TV trên WEB, SMS đc bình thường, gõ TV vào ghi chú hoặc là SMS COntact các thứ cũng bt nốt :-? riêng cái thằng Document To Go vs Quick Office thì đọc file hoặc đánh TV vào đều bị ô vuông :-?? thế mới đau chứ :mad:) ai bít cách khắc phục ko ????:((.....

rockmeout

Bạn chép Arial vào D:\system\apps\docstogocomon là đọc được thôi. (Nếu ko nhận ngay thì chọn format font-->Arial, đảm bảo OK)

hoanghai1992

thế cái Quickoffice hiển thị tiếng việt thế nào hả pác :| ?

Chỉnh sửa cuối:

rockmeout

Máy bạn có cài font tiếng Việt hệ thống (04 fonts San_se...) ở D:\resource\fonts không? Nếu cài rồi thì phải đọc được chứ nhỉ? Nếu không đọc được thì bạn thử copy thêm Arial hay Tahoma hay Time News Roman vào D:\Recource\Fonts, rồi mở QuickOffice, chọn file, chuyển sang chế độ edit rồi select all-->format--->Font.

Chúc bạn thành công!

hoanghai1992

tớ ko có 4 cái đấy, chỉ có mấy font Arial, Tahoma,.. trong ổ C:\Resource\Font . Ổ D ko có thư mục Fonts trong Resource ... tớ thử tạo ra thư mục D:\Recource\Fonts rồi copy các file font trong ổ C sang thì ko có kết quả, vẫn bị ô vuông ??

rockmeout

Cực kỳ vô lý! Bạn thử xem lại đi, thư mục ở D:\resource là fonts chứ không phải font. Có thể vẫn không đọc được ngay khi mở file lên nhưng bạn thử lại đi, chuyển sang chế độ edit (bthường mở QuickOfice mặc định ở chế độ View), chọn toàn bộ văn bản rồi mới chọn format--->font
Mình dùng P9 nhưng thấy anh em p1 vẫn đọc ầm ầm đấy bạn ạ, xem lại xem sao nhé! (Mà fonts thì cài trên ổ D thôi cũng được bạn ạ, ko cần ổ C đâu)

hoanghai1992

ổ D tớ tạo ra cái Fonts mà, có phải Font đâu, ko hiểu sao lại ko đc, tớ đang sử dụng giao diện tiếng Anh, vẫn đọc đc TV trên web, kể cả hồi cài Tiếng Việt cũng ko coi đc QuickOffice....

ổ D ban đầu của tớ đã ko có thư mục Fonts nên mọi khi cứ cóp vào ổ C :-??

Document To Go rất hay, hiển thị TV tốt nhưng nó nặng quá, ớ xài P1 mà đánh TV = bộ gõ của pác Tài mà chữ chạy rất chậm :( nếu có cách nào cho nó nhanh lên thì cũng chẳng cần cầu cứu QuickOffice...

rockmeout

ổ D tớ tạo ra cái Fonts mà, có phải Font đâu, ko hiểu sao lại ko đc, tớ đang sử dụng giao diện tiếng Anh, vẫn đọc đc TV trên web, kể cả hồi cài Tiếng Việt cũng ko coi đc QuickOffice....

ổ D ban đầu của tớ đã ko có thư mục Fonts nên mọi khi cứ cóp vào ổ C :-??

Document To Go rất hay, hiển thị TV tốt nhưng nó nặng quá, ớ xài P1 mà đánh TV = bộ gõ của pác Tài mà chữ chạy rất chậm :( nếu có cách nào cho nó nhanh lên thì cũng chẳng cần cầu cứu QuickOffice...

Thế thì máy bạn hơi lạ nhỉ. Cùng là file doc hay text mà tiếng Việt unicode (chứ không phải .Vn) thì phải đọc được chứ. Bình thường mình chỉ cần Arial&Tahoma ở ổ D là đọc ngon lành mọi thứ.
Các bạn khác dùng p1 cho xin 500 ý kiến nhẩy?:D

O9xx19xx29

Kiếm bộ font chuẩn chứ đừng kiếm font lởm nhét vô thì ko được đâu

quang2001

Bạn chép Arial vào D:\system\apps\docstogocomon là đọc được thôi. (Nếu ko nhận ngay thì chọn format font-->Arial, đảm bảo OK)

Vẫn không ok bạn à, những chữ có một dấu thì được, còn chữ có hai dấu hoặc ba dấu thì không được.

hoanghai1992

Vẫn không ok bạn à, những chữ có một dấu thì được, còn chữ có hai dấu hoặc ba dấu thì không được.
ko bít P990 của pác thế nào nhưng P1 của tớ thì ko có thư mục đó trên ổ D, chắc vì tớ cài trên ổ C nên nó là C:\system\apps\docstogocomon , pác cứ copy hết các font của C:\resource\fonts sang thư mục trên là xong... Trước khi đánh văn bản nhớ chuyển sang font Arial thì ổn...
Document To Go thì dễ rồi, cái Quick Office mới nan giải kia >"<

O9xx19xx29

ko bít P990 của pác thế nào nhưng P1 của tớ thì ko có thư mục đó trên ổ D, chắc vì tớ cài trên ổ C nên nó là C:\system\apps\docstogocomon , pác cứ copy hết các font của C:\resource\fonts sang thư mục trên là xong... Trước khi đánh văn bản nhớ chuyển sang font Arial thì ổn...
Document To Go thì dễ rồi, cái Quick Office mới nan giải kia >"<

He he - Quick Office còn dễ hơn ấy chứ - dùng ngay được các font trong ổ D/Resoure/Fonts ngon lành - tiếng Việt ko phải nghĩ - W950i :))

O9xx19xx29

Ko có thì tạo thôi rồi cho thêm các font vào - font kiếm lại các font chuẩn trên diễn đàn đầy