• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kindle Fire cập nhật phiên bản 6.2.2, duyệt web bằng Silk đầy màn hình

JackyExpress

Mặc dù chưa chính thức công bố nhưng hiện tại Amazon đã đưa ra bản cập nhật phần mềm mới cho máy tính bảng Kindle Fire. Người dùng trên trang web hỗ trợ của Amazon nói rằng họ đã cập nhật lên phiên bản 6.2.2 thông qua giao thức Over-The-Air. Điểm khác biệt có thể thấy được đó là trình duyệt Silk đã có khả năng duyệt web ở chế độ toàn màn hình. Việc nâng cấp này sẽ làm thiết bị của bạn mất quyền root nhưng lập trình viên jcase đã rất nhanh chóng thay đổi ứng dụng BurritoRoot của mình để người dùng có thể root lại máy. Mời các bạn tải về công cụ root mới trên trang web XDA. Bạn hãy thử nâng cấp lên 6.2.2 và chia sẻ mọi người biết ngoài việc duyệt web toàn màn hình ra thì có tính năng nào mới được Amazon thêm vào cho chiếc máy tính bảng của mình không nhé.

Theo Amazon
( Dịch bởi Duy Luân )​