• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không có thẻ System Restore

ASAP

Con Compaq V3614AU của em tự nhiên mất thẻ System Restore trong system, làm sao để lấy lại thẻ này vậy mấy Bro?Em dùng Kaspersky Internet Security cho máy,có khi nào máy em bị virut không mấy Bro?
Em cảm ơn rất nhiều.

Anhtoitb

Để kiểm tra xem bản WIN của bạn có chức năng System Restore hay không bạn vào: Start/ Program/ Accessories/ System Tool và thấy có chức năng System Restore hay không là biết ngay. Chứ bạn vào Properties như hình vẽ có thể sẽ không thấy thẻ System Restore vì khả năng nhiều bản WIN trên máy bạn đã được lược bỏ chức năng này.

ASAP

Để kiểm tra xem bản WIN của bạn có chức năng System Restore hay không bạn vào: Start/ Program/ Accessories/ System Tool và thấy có chức năng System Restore hay không là biết ngay. Chứ bạn vào Properties như hình vẽ có thể sẽ không thấy thẻ System Restore vì khả năng nhiều bản WIN trên máy bạn đã được lược bỏ chức năng này.
Khi em vào Start/ Program/ Accessories/ System Tool thì có chức năng System Restore MOD à nhưng tự nhiên lại biến mất thẻ System Restore trên Properties, em đã Restore lại bản Backup cách đây 10 ngày thì có thẻ System Restore lại rồi.
Có khi nào bị virut "ăn" mất không vậy MOD?

tranducdau

Khi em vào Start/ Program/ Accessories/ System Tool thì có chức năng System Restore MOD à nhưng tự nhiên lại biến mất thẻ System Restore trên Properties, em đã Restore lại bản Backup cách đây 10 ngày thì có thẻ System Restore lại rồi.
Có khi nào bị virut "ăn" mất không vậy MOD?
mình nghĩ nhiều khả năng là bạn bị virus rồi. Trước đây đã từng có rất nhiều loại virus khóa tính năng này, không cho mình restore mặc dù vẫn nhìn thấy system restore.