• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khám phá HTC Advantage X7510

thangbengangnguoc

Khám phá HTC Advantage X7510

Nếu như bạn nhớ chiếc Pocket PC HTC Advantage X7500 được giới thiệu trên thị trường vào năm ngoái thì ngay bây giờ, các bạn sẽ được chứng kiến tận mắt hình ảnh vô cùng ấn tượng và hoàn hảo của HTC Advantage X7510 : phiên bản nâng cấp từ HTC X7500 Advantage.

Phiên bản mới này được giới thiệu tại MWC 2008 với dung lượng lưu trữ 16 GB (thay vì 8 GB trong phiên bản X7500); sử dụng HĐH Windows Mobile OS mới nhất (6.1); tích hợp camera 3 megapixel tự động điều chỉnh tiêu cự.

Còn lại về tính năng và cấu hình không có gì khác biệt so với X7500 : màn hình cảm ứng TFT 5-inch độ phân giải 640 x 480 pixel với 256k màu; những tính năng không thể thiếu như truy cập Internet qua kết nối Wi-Fi 802.11 b/g, kết nối Bluetooth v2.0 với A2DP, kết nối UMTS/HSDPA tốc độ cao, cổng miniUSB, định vị toàn cầu GPS.

Bên cạnh đó là bộ vi xử lí Intel PXA270 624 MHz kết hợp chip đồ họa ATI W2284, RAM 128 MB, ROM 256 MB và các tính năng cao cấp phổ biến khác.

Mặc dù có sự khác biệt về thiết kế, song trên thực tế thì kích thước của HTC X7510 Advantage vẫn tương đối thô. Điểm nhấn về sự khác biệt có lẽ nằm ở hệ thống bàn phím, thay vì các phím nổi và khá riêng rẽ như X7500 thì ở X7510 các phím được liên kết với nhau tạo nên một khối thống nhất và tương đối bằng phẳng.

Sau đây là một số hình ảnh của HTC Advantage X7510:

Theo thongtincongnghe

Lesangmd

Con này nhìn phê quá trời luôn nhỉ . Giá khoảng bao nhiêu thế Bác ?
Bác có đang dùng con này không xin cho biểt ý kiến ! :D

demax

Cái khe hình chữ nhật dài dài ở phía sau có phải là Pin năng lượng mặt trời ko nhỉ.

XuanTruong

Super V.I.P
Cái khe hình chữ nhật dài dài ở phía sau có phải là Pin năng lượng mặt trời ko nhỉ.

Không phải đâu? Màn hình ngoài để dùng khi gập máy đó!!! Mơ Em này lâu lắm rồi nhưng chưa có điều kiện:)

nugift

Active Member
Không phải đâu? Màn hình ngoài để dùng khi gập máy đó!!! Mơ Em này lâu lắm rồi nhưng chưa có điều kiện:)

K phải màn hình ngoài đâu bạn! Đây chỉ là một miếng mica trong thôi, để khi gập bàn phím vào máy thì màn hình trong (vẫn là màn hình VGA chính) sẽ hiển thị tên người gọi.

XuanTruong

Super V.I.P
K phải màn hình ngoài đâu bạn! Đây chỉ là một miếng mica trong thôi, để khi gập bàn phím vào máy thì màn hình trong (vẫn là màn hình VGA chính) sẽ hiển thị tên người gọi.

Vậy à? Đã có nhà phân phối ở Việt Nam chưa nhỉ??? Giá bán bao nhiêu vậy Bạn?;;):-?

nugift

Active Member
Vậy à? Đã có nhà phân phối ở Việt Nam chưa nhỉ??? Giá bán bao nhiêu vậy Bạn?;;):-?

Mình chưa được sở hữu X7510 nhưng đã từng mua 2 con Ameo (như HTC X7500, dòng Athena) rồi. Cách đây 2 tháng mình có thấy trong một forum bạn rao bán em này với giá 24Tr. Nhưng vì những bất tiện khi dùng (với kinh nghiệm qua Ameo) như là kích cỡ, không có chế độ rung, không có loa trong... nên mình k quan tâm đến. X7510 chỉ hơn X7500 ở ổ cứng lớn, bàn phím với 54 phím (thay vì 48) và bề ngoài trông đẹp hơn thôi! :)

con này là sieu laptop sao mà lại ngắt chế độ rung đi vậy pro nhỉ !!! em mớ thấy một vài pro dùng ở tphch...ở hn tìm ở đâu x7500 pro ơi !!!