• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục vấn đề gprs viettel để chat

tuanlong0207

chán hồi trưa úp bài này nhưng up bằng p990i đinh ghi up bằng p990i chiều vể sữa lại nhưng gỏ 1 hồi no bắt đang nhập lại thế là phài ghi lai quên ghi up bằng p990i thế là bi xóa diễn đàn này đang nhập vào rồi lau lâu lướt bi văng ra 1 cách vô duyên >"<!
-chả là góp ý 1 chút về phần gprs của viettel 1 số người xài sim viettel lướt web dc nhưng chat thi không được ví dụ như vitalk và 1 số chuong trinh chat java khác vấn đề là do còn 1 cấu hinh viettel mms nưa khi đang nhập no hay sử dụng cấu hình này nên dẩn đến ko đang nhập dc vào chuong trinh chát vi vậy cac bạn vào phần tool>control panel >connections>internet accout vao muc groups chon phân internet sau đó đánh dầu các cấu hình viettel mms rồi remove accounts đi la xong chỉ chừa lại viettel gprs thui là ok mình xài thử và phát hiện như vậy nên lên đây góp ý,giờ thì đã chat và lướt web ok rùi đang sử dụng p990i!
lại bi nửa nhưng may mà copy nên chỉ cần paste lại thũ săng rùi,

CongVoi

Super V.I.P
Những bài như thế này bạn nên post bên khu thảo luận sử dụng nhé.Thân

kisianhtrangls

Hix hix bác viết một lèo có đúng hai dấu "!" và hai dấu "," làm mình đọc gãy cả lưỡi :(
Mình dùng p1i thì thấy cái accout mms không được cho vào phần internet. Mà nếu có bác cũng không cần phải remove cái accout đó đi đâu. Bác chỉ cần vào internet accout thiết đặt ưu tiên cho viettel gprs là 1 thì mỗi khi vào mạng nó sẽ dùng cấu hình đó đầu tiên mà không dùng mms nữa. Thêm nữa là muốn dùng đc các chương trình chat với sim viettel thì phải vào address sửa từ v-wap thành v-internet.
Tiện đây mình cũng hỏi luôn, không biết có ai bị như mình không. Trước đây khi mình dùng gprs của viettel thì vẫn nghe gọi đc bình thường. Vào một ngày đẹp trời mình fomat ổ C để cài lại máy, bây giờ mới để ý là mỗi khi dùng sóng gprs thì không có sóng điện thoại (người ta gọi đến thì có thông báo máy đang tắt). Mình hỏi thằng bạn mình dùng sim viettel thì nó bảo nó dùng gprs vẫn nghe gọi bình thường, mình tưởng máy có vấn đề nên lấy thử sim vina lắp vào thì dùng gprs vẫn nghe gọi đc. Mình nghĩ có thể do mình vô tình chỉnh trong control panel nên bị vậy, không biết bác nào biết chỉnh lại để khi dùng gprs vẫn nghe gọi đc thì chỉ mình với.

tuanlong0207

hôm nay!sau khi vào wifi thì chiều về lại kết nối gprs viettel ko dc thế là phải vào remove cái accounts minh tạo để vào wifi thì lại vào gprs dc trên sim viettel,chính tỏ thằng vitalk va 1 số chuong trinh java chat khác ko dc ổn định lắm,nó toàn cập nhật các cấu hinh internet vừa vào xong không.