• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAV mobile 6. có thể cập nhật data qua gprs.

hhkkll

Cái này chắc quá wen với mấy bạn rùi. đợt trước mình cũng đã post rùi, nhưng hok biết nó chìm nổi theo phương nào, nên h đây post lại cho mấy bạn. Nếu có j sai xót Mod dell giùm em nhé.

Khi intall xong. mấy bạn vào setting, cài đặt lại phần update nhé (để có thể update qua gprs). Chúc vui.

peacewar

sao mình cài rồi mà mỗi lần vô update đều ko được..hic!nó keu check network...thế là sao vậy?máy mình đã có GPRS rùi,vô mạng vô tư,dùng netquin update vẫn bt mà sao dùng cái này lại ko được nhỉ?

onlylove80

sao mình cài rồi mà mỗi lần vô update đều ko được..hic!nó keu check network...thế là sao vậy?máy mình đã có GPRS rùi,vô mạng vô tư,dùng netquin update vẫn bt mà sao dùng cái này lại ko được nhỉ?
Bạn vào phần Update=> Setting=> Chọn Update via WAP.. Là ok thôi..

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Bạn vào phần Update=> Setting=> Chọn Update via WAP.. Là ok thôi..

Posted via Mobile Device
đâu có mình nhớ update qua cấu hình gprs chứ không phải qua cấu hình wap đâu hiếu.

onlylove80

đâu có mình nhớ update qua cấu hình gprs chứ không phải qua cấu hình wap đâu hiếu.
Uh, update bằng gprs nhưng phải cài đặt" loại kết nối qua Wap"..Thì mới update thành công nếu kg sẽ bị như bạn ở trên"Check netwodr" đó. Mình vừa update hum kia mà..

Posted via Mobile Device

thusinhbuon

theo em thì nếu ai muốn dùng pm KAV này thì lấy pm VH của anh NGUYENTRANDUNG là ok nhất ( ở trên anh DUNG đã đưa link ở bài #2 ) vừa có giao diện tiếng việt dùng cho dễ hiểu vừa có thể update data qua GPRS , hiện em đang dùng chẳng thấy vấn đề gì cả !

hhkkll

Update=> Setting=> Chọn Update via WAP chính xác là như thế này. Khi chọn update nó sẽ hiện lên 1 danh sách về gprs và wap > sau đó kick chọn cấu hình gprs là update đc.