• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JB5 1.38 Trình duyệt web là đối trọng của UCweb trong tương lai !

Thangnd31082

JB5 1.38 Trình duyệt web khá Pro, nên dùng cho Os8 vì ngốn nhiều ram, tốc độ tải File đáng kinh ngạc , mọi người dùng thử sẽ biết !

Up lên File đính kèm nhưng mạng chiều nghẽn quá , anh em vui lòng tải tại mediafire.com dùng thử nhé ! bản En , Pro nào có ý định Việt hóa thì cứ việc nhé !
Chúc vui !

Chắc khi up bị rớt mạng nên các Pro gặp lỗi không giải nén được File .Rar, nay up lại, các Pro nào tải trước 7h10' ngày 27/09 thì quay trở lại tải nhé ! Thành thật cáo lỗi anh em về sự bất tiện này ! Tiện đây khuyến cáo anh em là máy đời cũ ram ít thì không nên sử dụng tên này nhé , duyệt chậm lém !

Link nè : http://www.mediafire.com/?jimdfzjyvgo

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Wow, mấy cái vụ web anh Thắng nhà ta cập nhật nhanh dữ heng.

Cho em hỏi là khi mà nó hiện lên kêu mình chọn "...Gprs-mms" với lại "...Gprs- Map " thì mình chọn cái nào anh ? ( cái nào sử dụng nó sẽ nhanh và đặc biệt " ít tốn tiền " vậy anh????

@Thangnd31082 : mong anh cho ra cái bản Vh sớm sớm để anh chị nào gà EN như em thì đỡ vật vã xíu. ^^!

jimmyvn88

Ðang xài UCWEB việt hóa bởi Jimmy nè pótay vào không được,úp file đính kèm được không jimmy. Cảm ơn nhiều nha!
Posted via Mobile Device

Mình thử rồi nhưng bị lỗi ko up đc:(

Wow, mấy cái vụ web anh Thắng nhà ta cập nhật nhanh dữ heng.

Cho em hỏi là khi mà nó hiện lên kêu mình chọn "...Gprs-mms" với lại "...Gprs- Map " thì mình chọn cái nào anh ? ( cái nào sử dụng nó sẽ nhanh và đặc biệt " ít tốn tiền " vậy anh????

@Thangnd31082 : mong anh cho ra cái bản Vh sớm sớm để anh chị nào gà EN như em thì đỡ vật vã xíu. ^^!

Phải chọn gprs-wap mới vào đc nhé

Kojiro

Super V.I.P
Ðang xài UCWEB việt hóa bởi Jimmy nè pótay vào không được,úp file đính kèm được không jimmy. Cảm ơn nhiều nha!
Posted via Mobile Device

Ko tài nào giải nén được 2 file được up trên box và mediafire dù đã bỏ 7z :-? Ko giúp được em rồi :(

jimmyvn88

Ko tài nào giải nén được 2 file được up trên box và mediafire dù đã bỏ 7z :-? Ko giúp được em rồi :(

Hihi, mình cũng ko giải nén đc,mở ra thì vẫn đc mà ko giai nén đc là sao.
Cả trên PC và mobile bằng X-plore đều vậy, chủ Topic ktra lại nha:-/

DreamLand

hic Cảm ơn anh! nhưng nếu vậy thì trên điện thoại làm sao giải nén được ạ!
Cũng có thể là *.sis.7z nên trên pc không giải nén được đó anh !
:D
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

Nếu mình không nhầm JB5 này ra đời trước hơn Ucweb đến với Việt Nam, không hiểu sao không thấy diễn đàn lớn nào đề cập đến, lúc mình gặp nó là ở 1 trang wap nhỏ dùng cho download

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device

Dám khinh thường trình độ IT của anh em hả :D Do file gói bị lỗi em à, chờ a Thắng vào up lại :)

Nếu mình không nhầm JB5 này ra đời trước hơn Ucweb đến với Việt Nam, không hiểu sao không thấy diễn đàn lớn nào đề cập đến, lúc mình gặp nó là ở 1 trang wap nhỏ dùng cho download

Vậy em Việt hóa để đây em nó lên đi :D

Kojiro

Super V.I.P
Việt hoá vô ích thôi anh à. Anh này ác gốm, đẩy nó lên khó khăn lắm đấy, anh đã test nó chưa? Test đi rùi cho anh em ý kiến:D

Đang cầm cây 6310i test được ko ta ;;)
Tại e nói ko ai nói đến nó, anh thấy em giỏi mấy cái PR này lắm nên giao cho em là ok nhất, hay hay ko ko quan trọng mà là việc đưa ra nhiều lựa chọn cho anh em dùng thôi :p

Thangnd31082

Hihi, mình cũng ko giải nén đc,mở ra thì vẫn đc mà ko giai nén đc là sao.
Cả trên PC và mobile bằng X-plore đều vậy, chủ Topic ktra lại nha:-/

Posted via Mobile Device

Anh em quay về bài #1 tải lại nhé đã fix lỗi rồi đó ! Thành thật cáo lỗi vì sự bất tiện này !

NGUYENTRANDUNG

Đang cầm cây 6310i test được ko ta ;;)
Tại e nói ko ai nói đến nó, anh thấy em giỏi mấy cái PR này lắm nên giao cho em là ok nhất, hay hay ko ko quan trọng mà là việc đưa ra nhiều lựa chọn cho anh em dùng thôi :p

Báo cáo anh, em test vào năm 2008 nó kém opera browser cơ. Việt ra không ai dùng thì em phí mất mấy phần cơm=)) Sr anh Thắng nhe vì bị anh Kojiro làm ám ảnh quá:(

Kojiro

Super V.I.P
Báo cáo anh, em test vào năm 2008 nó kém opera browser cơ. Việt ra không ai dùng thì em phí mất mấy phần cơm=)) Sr anh Thắng nhe vì bị anh Kojiro làm ám ảnh quá:(

Nói xấu cán bộ hen, ko sợ ban nick hả >:) Uhm! tùy em thôi, thấy được thì làm, ko thì cho a e dùng Anh cho giỏi ngoại ngữ cũng được :))

Up file đính kèm cho vài anh em ko down được trên mediafire. Nhớ down đủ 2 part về rồi bung nén nhé các bạn.

nguoiqualoicu

Cái JB5 này thì ra đời cũng lâu lắm rồi, nhưng còn về phiên bản thì hổng biết đây là bản mới hay cũ nữa. Nếu những ai trước kia hay lướt Wap thì chắc cũng đã gặp rồi, nó cùng thời với các loại như Netfront, Opera6.3, UCweb 5, Teashak.v.v. Trước đây mình cũng có xài cái này rồi nhưng thấy nặng máy và chậm quá nên không dùng. Nhưng với bản này thì theo như thangnd test và thấy chạy nhanh thì có lẽ đây là phiên bản mới nhất rồi. Anh em cũng nên test nó xem sao bởi vì mỗi cái trình duyệt đều có mỗi cái hay riêng của nó mà.

llTuyetTinhCocll

Anh thắng ui, cái này với cái ucweb cái nào chạy nhanh hơn vậy anh???

P/s : em dùng N70 thì nó chạy nỗi ko vậy anh? Sao em thấy nó cứ chậm máy đi á.

Thangnd31082

Anh thắng ui, cái này với cái ucweb cái nào chạy nhanh hơn vậy anh???

P/s : em dùng N70 thì nó chạy nỗi ko vậy anh? Sao em thấy nó cứ chậm máy đi á.

UCweb vẫn là số 1 em nhé ! Gởi lên cho anh em biết xài thử thôi !=))
Em nên dùng UC 6.3 cho lành nhé vì thấy máy của em hay bị trục trặc lém :))!

llTuyetTinhCocll

UCweb vẫn là số 1 em nhé ! Gởi lên cho anh em biết xài thử thôi !=))
Em nên dùng UC 6.3 cho lành nhé vì thấy máy của em hay bị trục trặc lém :))!

Anh này chưa ai đánh anh đã khai hết rồi.
Àh anh ui, về phần mạng em hơi yếu. hôm qua, em gọi đến tổng đài để HUỶ cái gprs ( vì cái trước nó có vấn đề, nên em huỷ rồi cài từ đầu ). sau đó em cài lại gprs ( như lúc đầu ) thì khi vô mạng nó hiện 4 dòng . thứ tự từ trên xuống luôn áh.
Select access point ( cái này no kêu mình chọn 1 trong 4 dòng kia thì phải)
=mobi-gprs
=mobi-gprs(01)
=mobi-gprs-mms
=mobi-gprs-wap

Vậy mình chọn cái gì để vô vậy anh??? Em thử từa lưa thì có cái nó vô có cái ko. Nhưng sau đó cái nào vô thì em quên mất tiêu ( vì bấm lẹ quá nên cũng hem để ý )=))=))=))

traitimcodon89

Anh này chưa ai đánh anh đã khai hết rồi.
Àh anh ui, về phần mạng em hơi yếu. hôm qua, em gọi đến tổng đài để HUỶ cái gprs ( vì cái trước nó có vấn đề, nên em huỷ rồi cài từ đầu ). sau đó em cài lại gprs ( như lúc đầu ) thì khi vô mạng nó hiện 4 dòng . thứ tự từ trên xuống luôn áh.
Select access point ( cái này no kêu mình chọn 1 trong 4 dòng kia thì phải)
=mobi-gprs
=mobi-gprs(01)
=mobi-gprs-mms
=mobi-gprs-wap

Vậy mình chọn cái gì để vô vậy anh??? Em thử từa lưa thì có cái nó vô có cái ko. Nhưng sau đó cái nào vô thì em quên mất tiêu ( vì bấm lẹ quá nên cũng hem để ý )=))=))=))
Posted via Mobile Device
tuyettinhcol chọn cái mobi-gprs hoặc mobi-gprs1 đều đc nhé.Vì 2 cái cấu hình đó bản chất đều là 1thui.cái mobi-gprs là cấu hình điểm truy cập lần đầu bạn đc trả về khi bạn soạn sms lấy cấu hình auto,cái mobi-gprs1 coi như thừa.Xóa bớt đi cũng đc.