• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Java] Pykachu dành cho màn hình 320x240

thien13311

Active Member
Trước đây Matchit2 hay Pykachu Java chỉ có phiên bản chạy được trên màn hình 176x208 và màn hình 240x320. Nhưng nay, Pykachu đã có phiên bản dành cho các máy có màn hình độ phân giải 320x240 có hỗ trợ Java
Hình dưới đây là test trên máy E63 của mình

Download: Pykachu.320x240.Mod.By.DrBen.Jar (108 KB)

Chúc các bạn vui vẻ!

cong_namcam

CÒn 1 cái nữa là mình ko sử dụng đc nút giúp đỡ khi hết đường đó bạn

llTuyetTinhCocll

Bấm phím đỏ (phím nguồn) bạn nhé! :((

Cái này mình muốn thoát ra thì bấm fim nào vậy bạn?

Cái này có ng post lau rồi....các bạn nên dùng chung với handy taskman....tiêu diệt nó tránh tình trạng chạy ẩn....dấu x đó ko bấm đc...

Cái này theo mình biết nó chỉ hỗ trợ cảm ứng....cái hỗ trợ trên mấy máy cảm ứng thì vẫn đc nhưng v3 thì chịu......

BuuPhucCT

Well-Known Member
Những game dạng này chỉ chơi tốt trên màn hình cảm ứng thôi chứ chơi trên bàn phím thì rất khó vì di chuyển qua lại rất mất time

thamky

Game này chẳng có sound,chơi hơi bị chán và cũng chẳng đầy màn hình.thanks share

thien13311

Active Member

Trên máy E63 của mình thì:
- Phím # (Fn+J) -> Chỉ dẫn bước đi tiếp (gợi ý)
- Phím * (Fn+U) -> Tạm dừng. Nhấn phím OK để chơi tiếp
- Phím 9 (Fn+N) -> Đổi chỗ (lật - xáo trộn) các các con Pykachu. Nhưng nhấn phím này bạn sẽ mất một mạng

Chúc vui!

CHo mình hỏi bản này có chơi full trên 240x320 ko vậy?
hình như không full đâu bạn, nhưng cũng gần như choán hết màn hình nếu bạn chọn mức độ HARD

Cái này có ng post lau rồi....các bạn nên dùng chung với handy taskman....tiêu diệt nó tránh tình trạng chạy ẩn....dấu x đó ko bấm đc...

Cái này theo mình biết nó chỉ hỗ trợ cảm ứng....cái hỗ trợ trên mấy máy cảm ứng thì vẫn đc nhưng v3 thì chịu......
Mình cũng dùng cả HandyTaskman mà, nhưng khi nhấn phím Đỏ game thoát xong vào HandyTaskman không còn thấy nó đang chạy
Những game dạng này chỉ chơi tốt trên màn hình cảm ứng thôi chứ chơi trên bàn phím thì rất khó vì di chuyển qua lại rất mất time
Công nhận! Nhưng anh à.. dạo trước chưa có bản dành cho màn 320x240 mấy đứa girl-friend cứ chê máy mình ko cài được Game Pykachu để cho chúng nó chơi -> Ức chế
Giờ thì cho chúng nó chơi mái thoải =))

Game này chẳng có sound,chơi hơi bị chán và cũng chẳng đầy màn hình.thanks share

Bạn chọ chế độ Hard thì gần như đầy rồi. :D

Chỉnh sửa cuối: