• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installous 3 - Cài đặt Games và Ứng dụng THUỐC ngay từ iPhone

Zenki

Super V.I.P
Installous, là ứng dụng được phát triển bởi Hackulous cho phép bạn cài đặt các Apps và Games đã được "THUỐC" ngay từ iPhone của bạn, giao diện của App cũng như đồ họa của phiên bản này được cải tiến và rất quen thuộc với người dùng.

Chúng tôi vui mừng thông báo việc phát hành của Installous 3.0.1. Đó là bản phát hành công chúng đầu tiên của Installous 3, mà trước đây chỉ dành cho những người dùng sau khi Donate trong giai đoạn thử nghiệm beta của nó.

Cách cài đặt

Vào Cydia - Add Source - http://cydia.hackulo.us/ - Tìm từ khóa "Installous" và Cài đặt

finalrun2005

phiên bản này dùng thử hay là đã ***** luôn rùi mOD, lần trước củng sử dụng mà chỉ dc sử dụng mấy ngày là bắt phải gở bỏ hoặc mua nó. Bản này của MOD có giống vậy hong ?? đọc rùi mà muốn hỏi cái nửa cho nó chắc :D

Zenki

Super V.I.P
phiên bản này dùng thử hay là đã ***** luôn rùi mOD, lần trước củng sử dụng mà chỉ dc sử dụng mấy ngày là bắt phải gở bỏ hoặc mua nó. Bản này của MOD có giống vậy hong ?? đọc rùi mà muốn hỏi cái nửa cho nó chắc :D
Cái này bản Final dùng miễn phí nhé, trước đây là bản Beta nó chỉ cho những ai Donate mới dùng được nên mới bị tình trạng như vậy!

Knight

Sao mình search trên Cydia mà không thấy bản này nhỉ? Chỉ thấy mỗi bản 2.0.4 thôi à! Chủ thớt giải đáp giúp với.
Thanks

Zenki

Super V.I.P
Sao mình search trên Cydia mà không thấy bản này nhỉ? Chỉ thấy mỗi bản 2.0.4 thôi à! Chủ thớt giải đáp giúp với.
Thanks
Chứ cái này là cái gì đây đồng chí? Đã Add Source ở trên vào chưa?

Knight

À, bây giờ thì thấy rồi. Ban nãy hình như do mạng kùi nên Cydia nó chưa kịp cập nhật! :))
Thanks anyway! :D

gioantoni

Cho mình hỏi xíu là cài đặt file .ipa như thế nào vậy.Ở các bản trước khi cài đặt thì chép file vào thư mục var/mobile/Download rồi cài đặt nhưng bản này thì lại không cài đặt như vậy được ~X(

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi xíu là cài đặt file .ipa như thế nào vậy.Ở các bản trước khi cài đặt thì chép file vào thư mục var/mobile/Download rồi cài đặt nhưng bản này thì lại không cài đặt như vậy được ~X(
Phiên bản mới đã thay đổi đường dẫn rồi!

Bạn chép file vào đường dẫn sau

/var/mobile/Documents/Installous/Downloads

whynot4m

Máy mình 3G Lock, FW 3.1.3 cái thằng này vào 2 lần bị ăn táo 2 lần luôn, thôi xài 2.5 cho nó lành

datvt

Khuyến cáo anh em nào xài 3.1.3 thì suy nghĩ cho kỹ rồi hãy cài bản này ! Tớ cũng 3G 16GB World mà cũng ăn táo nè!

johnson

sao em add down về bằng IP PC Suite nó ko cho nhỉ ai co file dbe ko share em với

PDAMobile

cho hỏi cái sao mình cài xong nó bảo boot may xong cai gio mang hinh den voi hinh trai táo là sao các bạn

XuanTruong

Super V.I.P
cho hỏi cái sao mình cài xong nó bảo boot may xong cai gio mang hinh den voi hinh trai táo là sao các bạn

Mấy bài viết trên đã nói rồi, nhiều khả năng đụng giữa thằng Mobileinstallation với AppSync (Khi cài MobileInstallation trước rồi, sau đó cài Installous 3 trong quá trình cài nó lại chơi tiếp AppSync nữa). giờ chỉ còn cách Restore lại Firmware cho máy thôi.

kiddy

hik...máy tớ 2G fw 3.1.1 cài đc, search đc nhưng k down đc. Toàn báo "fail to down load" mới đau chứ... Giờ có cách nào xử lí đc k các bác ơi?? huhuh... Tớ thích cái soft này nhất ạ

vihoang87

mình thì bị lỗi ko cài được ứng dụng
bác nào biết chỗ nào có bản 2.5 ko vậy?
mình tìm chỉ toàn thấy bản 3.1.6

kiddy

Báo cáo các bác là máy em 2G 3.1.3 chạy cái nì ngon lành cành đào rồi ạ :D Chỉ thi thoảng bọn appsence hơi lỗi nên một số chương trình có lúc down đc có lúc k thôi ạ :D Các bác thử upgrade lên version installous mới nhất xem? Em up xong là đc đấy