• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Image Exchange v.0.99 - Trình duyệt ảnh Lay động mọi giác quan

thanhlongnd

Phần mềm: Image Exchange
Phiên bản: v.0.99
Bản quyền Vh: T3Việt
Thực hiện: Thanh Long
Chức năng : trình diễn, xoay, phóng ảnh siêu mượt mà

Ghi chú: Do dịp tết nên Thanh Long Việt hóa hơi chậm, mong mọi người thông cảm, bù lại, xin gửi tới mọi người cách fix lỗi bị bay ở 1 số máy : Lỗi này đã làm quá nhiều người khó chịu khi muốn dùng mà ko thể sử dụng được :laugh8kb:

+ Nguyên nhân : Do Image Exchange ko đáp ứng kịp tốc độ tạo _PAlbTN của kho ảnh quá lớn trong C(E)/image

+ Khắc phục: gỡ Image Exchange, chuyển hết ảnh sang 1 thư mục tạm. Cài lại Image Exchange, cop từng 10 ảnh 1 lần vào lại thư mục Image, mở Image cho nó load và tạo _PAlbTN, rùi lại cop tiếp ảnh sang, cứ như vậy đến hết

......................
Khi fomat thẻ và dọn rác tuyệt đối ko xóa thư mục _PAlbTN đi, vì nó lại phải tạo lại thôi :laugh8kb:

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

DownLoad​

Chỉnh sửa cuối:

TomRyan8891_2009

y chang bản cũ , cài vào máy N96 , cài thì được nhưng không chạy được . biết bao giờ mới hỗ trợ cho N96 đây nữa .

thanhlongnd

y chang bản cũ , cài vào máy N96 , cài thì được nhưng không chạy được . biết bao giờ mới hỗ trợ cho N96 đây nữa .

Nokia nói:
Hỗ trợ thiết bị: N95 (tất cả các phiên bản), N85, N82, N81 (tất cả các mô hình), E71, N76, N78 và Nokia 5320 XpressMusic. Trao đổi hình ảnh cũng phải làm việc trên nhiều thiết bị Nokia S60 3,1 và 3,2 khác.
Thiết bị hiện tại chưa làm việc được hoặc có vấn đề: N96 và E90

Đây nè bạn ơi :)

d4t_onlylove

nhấn phím nào để nó trình diễn ảnh vậy bạn. * và # là zoom ảnh. còn muốn xem trình diễn ảnh thì ?????????????????

thanhlongnd

nhấn phím nào để nó trình diễn ảnh vậy bạn. * và # là zoom ảnh. còn muốn xem trình diễn ảnh thì ?????????????????

*,# là zoom, 1,3 là xoay, ấn liên tiếp sang trái hoặc phải cho nó thành video đi bạn :)

Muốn trở về như cũ thì bấm chọn phải :)

thanhlongnd

cái này ko tự trình diễn hình cho mình xem dc hả bạn......... bùn chưa... cứ tưởng nó trình diễn dc như trình xem ảnh có sẵn trong máy.

Muốn tự trình diễn thì bạn dùng Resco.Photo.Viewer.

Cái này ko tự trình diễn đc như resco view nhưng mình bấm phím sang trái ( phải ) với tốc độ vừa đủ, nó mượt mà như coi video D: . bấm nhanh quá nó trôi ác lắm ( do quá mượt )

Nói về xoay và chuyển hình ko cái nào đẹp như cái này đâu bạn à

hth2813

nokia có 2 trình xem ảnh thì mình thích photo browser hơn cái này :D

d4t_onlylove

Cái này ko tự trình diễn đc như resco view nhưng mình bấm phím sang trái ( phải ) với tốc độ vừa đủ, nó mượt mà như coi video D: . bấm nhanh quá nó trôi ác lắm ( do quá mượt )

Nói về xoay và chuyển hình ko cái nào đẹp như cái này đâu bạn à

đúng như bạn nói xem ảnh và zoom ảnh thì cực tốt, có thể xem kiểu ma trận nữa<---- chấm nhất là cái đó... thank bạn 1 hit vì PM hay