• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn ghi lại các cuộc gọi Skype Trên iPad của bạn

HTC_VUTHANH

Moderator
Nếu bạn là một độc giả thường xuyên của trang web này, bạn có thể nhận thức của Skype cho iPad làm theo cách của mình App Store hôm qua. Trong khi khá đầy đủ tính năng, nhiều người sử dụng có thể tự hỏi làm thế nào để ghi lại các cuộc gọi bằng cách sử dụng dịch vụ này, vì không có công cụ cụ thể cho mục đích này hiện đang có sẵn. Hóa ra nó khá đơn giản, thậm chí rõ ràng. Tò mò? Tìm hiểu về.

Trong khi có rất nhiều công cụ ghi âm Skype là có sẵn trên các máy tính truyền thống và được sử dụng bởi Podcasters, ghi âm cuộc gọi của hộp bằng cách sử dụng các thiết bị IOS là không thể. Rất may, bạn có thể sử dụng một công cụ đơn giản như là một ghi âm để nắm bắt các cuộc gọi Skype âm thanh của bạn tại một chất lượng hợp lý. Một khi bạn đã cài đặt một công cụ của sự lựa chọn của bạn, chúng tôi khuyên bạn nên nhanh bằng giọng nói (mà bạn có thể lấy từ đây), tất cả những gì bạn cần làm là làm theo một vài bước:
Bước 1: Khởi chạy Skype và bắt đầu cuộc gọi mong muốn như bình thường.

[DOWNLOAD]http://itunes.apple.com/us/app/skype-for-ipad/id442012681?mt=8&ign-mpt=uo%3D4#[/DOWNLOAD]

Bước 2: Chuyển từ Skype, khởi động máy ghi âm của bạn và bắt đầu ghi. Hãy nhớ rằng không có gì sẽ được ghi lại trước khi thời điểm này.
Nếu bạn muốn, bạn có thể bắt đầu thu âm đầu tiên và chỉ bắt đầu ghi âm sau đó, có thực sự là không phải bất kỳ sự khác biệt. Như bạn có thể đã nhận ra bây giờ, phương pháp này là cực kỳ nguyên thủy kể từ khi nó chỉ đơn giản là sử dụng thiết bị của bạn được xây dựng trong micro và loa để nắm bắt những gì đang xảy ra, không có tích hợp Skype thực tế tham gia. Trong khi điều này nên làm việc như mong đợi nếu bạn đang sử dụng điện thoại tích hợp loa, nó sẽ không hoạt động nếu tai nghe của bạn được cắm vào, vì không có gì sẽ được phát lại chúng tôi ing loa bên ngoài và do đó microphone của iPad sẽ không thể nắm bắt nó. Một khi bạn đã thực hiện xong, bạn có thể kết nối iPad của bạn vào máy tính của bạn để xuất khẩu các tập tin âm thanh bạn vừa ghi nhận, miễn là nó dưới 5 MB trong kích thước.
Phương pháp mới chắc chắn sẽ bề mặt sớm, nhưng cho một ứng dụng cũ 1 ngày, điều này là tốt nhất nó có thể nhận được. Điều này đi mà không nói rằng bạn không thể để ghi lại các cuộc gọi video, âm thanh. Nếu bạn đang tìm kiếm băng một podcast âm thanh trên đường đi, tuy nhiên, điều này có thể là giải pháp tốt nhất trong một thời gian.
Skype cho các ứng dụng iPad, hỗ trợ các cuộc gọi video qua Wi-Fi, những tính năng khác.
NGUỒN:pandaapp

PhamQuang

Manager
Hôm qua AppStore đưa lên phiên bản Skype free dành cho iPad mà mừng "rơi nước mắt" bởi từ lâu cứ phải dùng "ké" của iPhone. :D
Lại thêm ứng dụng này nữa thì quả là rất tuyệt vời.