• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Converter file media.FLV chơi trên Coreplayer 1.25

at007

Vừa rồi bác Lucky000 có hỏi về vấn đề này,tuy có nhiều bộ soft converter được định dạng media.FLV nhưng mình xin giới thiệu PM FreeVideoToFlashConverter này bởi các tiêu chí sau:

+ Giao diện thân thiện,dễ dàng sử dụng
+ Nhẹ có thể cài trên các máy PC có cấu hình thấp
+ Tốc độ chuyển đổi nhanh,cho chất lượng video và audio tốt
+ Nó là PM Free không cần Reg gì cả
+ Converter được hầu hết các định dạng Video sang FLV
Mình xin hướng dẫn converter

+B1: các bạn bấm vào nút Browse... để chọn đường dẫn cho file media cần converter và vị trí lưu file sau khi converter

+B2: Chọn định dạng Format FLV và trong mục Presets chọn mặc định là như trong hình

+EX:
ngoài ra nếu dung lượng file sau khi coverter lớn quá các bạn có thể thiết lập Bit Rate của video audio thấp xuống là được,sau khi chọn xong bấm Save as.... lưu lại rồi bấm OK

+B3: Bấm nút Converter cho chương trình làm việc,sau khi xong chép vàp phone bật coreplayer 1.25 lên thưởng thức:))

***P/s: Tuy rất dể làm nhưng mình hướng dẫn kĩ cho bạn nào không chuyên về vấn đề converter video cho mobile cũng có thể làm được;;),chúc anh em vui,thank for read:D

***pass and use : PDAVIET

***FIX : Click Download Here

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Vừa mới đi lên bệnh viện về.:D Mình rất thích đọc mấy bài của Tuấn đó.Thx đã chia sẻ nhé =D>

lucky000

quá tuyệt vời! định dạng FLV này rất nhẹ.có thể copy cả bộ Ỷ Thiên Đồ Long Ký vào xem dần mà không sợ đầy cái thẻ 4G như trước! âm thanh và hình ảnh ở mức chấp nhận được,ít bị lỗi! Công đại nhân bị sao mà phải đi viện thế? bác mà ốm thì anh em UIQ Việt buồn lắm đấy, còn bao nhiêu người đang chờ xin code phần mềm với game của đại nhân đấy!

CongVoi

Super V.I.P
quá tuyệt vời! định dạng FLV này rất nhẹ.có thể copy cả bộ Ỷ Thiên Đồ Long Ký vào xem dần mà không sợ đầy cái thẻ 4G như trước! âm thanh và hình ảnh ở mức chấp nhận được,ít bị lỗi! Công đại nhân bị sao mà phải đi viện thế? bác mà ốm thì anh em UIQ Việt buồn lắm đấy, còn bao nhiêu người đang chờ xin code phần mềm với game của đại nhân đấy!

Mình là bác sĩ mà.:)) Phải lên bệnh viện trực ban nữa chứ :D.Ốm thế nào đc mà ốm ;)

Caohieu88

Ai có bệnh thì đến gặp anh Công (nhưng phải sang TQ chữa..hic ), chữa cả người cả Phone.. ưu tiên chị em trước b-) tối nào cũng online đến 4 - 5h sáng nhưng post bài vẫn đều đều ...hi hi.. Còn anh Tuấn đang chuẩn bị làm khóa luận mà vẫn viết được bài dài, nhiệt tình hết sức ^ ^ ..em ko rành lắm mấy vụ convert và thông số convert này nên từ trước tới giờ mọi lần có cái gì xem thì chấp nhận xem cái đó thôi... bây giờ sẽ thay đổi dần để theo kịp anh em!

elicius

Nếu đã covert thì sao không covert ra định dạng *.avi dùng được cho nhiều máy

at007

Ai có bệnh thì đến gặp anh Công (nhưng phải sang TQ chữa..hic ), chữa cả người cả Phone.. ưu tiên chị em trước b-) tối nào cũng online đến 4 - 5h sáng nhưng post bài vẫn đều đều ...hi hi.. Còn anh Tuấn đang chuẩn bị làm khóa luận mà vẫn viết được bài dài, nhiệt tình hết sức ^ ^ ..em ko rành lắm mấy vụ convert và thông số convert này nên từ trước tới giờ mọi lần có cái gì xem thì chấp nhận xem cái đó thôi... bây giờ sẽ thay đổi dần để theo kịp anh em!

Đúng như Hiếu noi,mình giờ cũng ạnn làm mấy cái đồ án,vẽ trên máy lâu lâu vào diễn đàn mà chưa thấy mình đóng góp cái gì cả,nghỉ cũng buồn nên tranh thủ làm 2 cái Topic converter trong dịp core1.25 full phát hành:pmong giúp được phần nào cho a e:D

lucky000

Hóa ra bác Công đang làm việc ở Tung Cửa à? em cứ nghĩ bác ở Hà Lội thì hay quá,thỉnh thoảng còn qua học hỏi kinh nghiệm! bác đang trấn thủ ải nào thế? Goang Chuau ,xiang hay shangsai?

CongVoi

Super V.I.P
Hóa ra bác Công đang làm việc ở Tung Cửa à? em cứ nghĩ bác ở Hà Lội thì hay quá,thỉnh thoảng còn qua học hỏi kinh nghiệm! bác đang trấn thủ ải nào thế? Goang Chuau ,xiang hay shangsai?

^^ Mình vẫn đang đi học thôi.Nhưng đến năm nay là Thành bác sĩ thực tập òy.Mình ở Nam Ninh - Quảng Tây :D

lamquangtu

Bác Cong trấn thủ ở trong cấm tử thành đó, bạn không biết à :D.

Lâu này vào diễn đàn cứ tưởng bác Hiếu (Caohieu) và Tuấn (AT007) là các cao niên hóa ra toàn người trẻ tuổi. Tuổi trẻ tài cao!!!!

Mình là Tú sinh năm 81, xin mạn phép hỏi bác Công, Tuấn, và Hiếu sinh năm bao nhiêu để tiện xưng hô. Nếu mọi người không muốn trả lời cũng được, vui lòng bỏ qua!

ngkhanhhoang

Anh em mà biết tuổi MOD CongVoi chắc chết liền =))

Haha..Hiếu thì mình biết lâu rùi. Còn mr Công thì chắc khoảng 24 hay 25? Right? Mình có thấy hình của công bên OPDA rồi :D(chứ không phải avatar cái cô gái xinh đẹp trong PDAVIET :p)

shadow141206

Hjhj, bác này ăn nói mắc cười thật !!!!!

P/S: thanks anh Tuấn đã chia sẻ nga :D:D:D. Sẵn cho em hỏi chút :
1/ Định dạng FLV, AVI và MP4 cái nào tốt hơn anh nhỉ ?
2/ Hay anh làm một phát cho mp4 luôn đi, dễ xài !
3/ File video xuất ra theo các thông số của anh dùng cho P9 à ??? Còn P1i thì sao ? Khi nâng bitrate thêm một chút thì có bị giật tưng tưng không nhỉ ???