• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn] Cách tạo patch tổng hợp dùng trong rompatcher.

Trunghuy90

Nghe thì có vẻ khó,nhưng thật ra lại hoàn toàn dễ dàng.
Bản quyền thuộc về Trunghuy90
Hôm qua ngồi nghịch lần sờ và nghiên cứu xem những patch mình có là lấy từ đâu,và làm thế nào để tạo ra những patch này. Thì mình đã phát hiện ra,là những patch này được lấy ra từ ổ Z và chỉnh sửa để tạo ra những patch này. Do cấu trúc ở 1 số máy có điểm chung nên có thể dùng chung patch đc. Và 1 số máy được Mod riêng.
Và như mình đã thấy được,hôm nay ngồi viết bài này là để chia sẻ kinh nghiệm tới các bạn.
Vào thẳng vấn đề nhé!
Thường thì bạn sử dụng rất nhiều patch trong rompatch . Và rất mệt nếu phải đi apply từng cái 1 hoặc nhiều patch khiến bạn rối mắt. Hay nhiều patch dẫn tới vc,patch này sử dụng,nhưng patch này không. Nếu apply nhầm lại phải vào lại và tắt nó đi. Nói chung không gì tiện bằng chỉ 1 patch thôi.
Sau đây mình xin hướng dẫn:
Dùng x-plore Tạo 1 tệp txt vs tên bất kỳ.
Tới những patch mà bạn thường dùng nhấn phím 8 để copy toàn bộ nội dung trong đó ra và copy vào tệp txt lúc nãy. Và những patch khác cũng làm như vậy(lưu ý: Mỗi patch cách nhau bầng 1 dấu xuống dòng)
bạn cứ sao chép như thế với những patch mà bạn hay dùng nhé? Những patch mà không apply đc thì đừng cho vào(kẻo hỏng hết bánh kẹo).
Khi đã copy xong rồi thì lưu tệp txt ấy lại và đổi đuôi txt thành rmp.
Vào rompatch apply nó và thưởng thức(lưu ý:phải tắt hết các patch kia đi trước khi làm vc này nhé!
Tặng các bạn thành quả của mình.
Tổng hợp 6 patch in one by Trunghuy90
Thay vì vc phải dùng nhiều patch ,hôm nay Trunghuy đã gộp all lại thành 1 patch cho nó gọn. Đây là những patch mình hay dùng
- Patch Open4all
- Patch Predic to E
- Patch ABC
- Patch NoOpenMenuShows
- Patch Shutdow
- Patch Bass
Các bạn test xem sao nhé?
Mình mới chỉ test trên FP2 Thôi.
Tổng hợp 6 Patch Trong 1
Đây là 244 patch mà mình thu thập đc

Last edited by a moderator:

Thankanhnhe

Công nhận anh huy có nhiều bài viết hay thật đấy. Làm em nhấn Thank mỏi tay.:D
bài viết nào cũng hữu ích vs em cả.
trước toàn tham gia những 4rum vớ vẩn,nhưng ở đó không có anh,thôi từ bây giờ em chuyển nhà sang đây chơi thôi.hjhjhj

ki3pc0d0n

patch bass à,,, nghe hay nha !
dùng jukebox đã có superbass rồi, giờ thêm cái này nữa thì ra sao nhỉ,...
mà áp dụng nhiều patch za có sao ko huynh

ki3pc0d0n

uk, vậy để dùng nghe nhạc cho hay......
con e63 ram yếu quá, thỉnh thoảng hay bị treo

prettyboy247

Có cách nào thay đổi tên pat rmp theo ý mình ko?trunghuy vd sửa pass thành khoatinnhan.rmp hay phai để tên mặc định.mình đã sửa nhưng ko dùng đc

leetran72

Bác mày mò thật, cái đơn giản thế này àm ko ai nghĩ ra chứ :))
tiện thể bác cho em hỏi cái "Predic to E", "Shutdow" và "NoOpenMenuShows" có công dụng thế nào ạ?

Trunghuy90

Predic là 1 thư mục nằm trong C,thưng thì tự tạo ra khi nhắn tin . Và patch này chuyển nó sang E cho nhẹ bộ nhớ.
Patch Shutdow giúp khởi độnh nhanh bằng phím đỏ.
NoOpenMenuShow dòng chữ khi mở nhanh bằng menu nhanh.

prettyboy247

Ak mình tìm ra cách đổi rồi,chỉ cần đổi file .rmp thành .txt sau đó đổi tên thành tên mình thick.txt rồi đổi lại txt thành .rmp là ok,taị nhiều pats bằng t.a ko biết công dụng là gì nên viết t.v cho dễ sd

leetran72

Predic là 1 thư mục nằm trong C,thưng thì tự tạo ra khi nhắn tin . Và patch này chuyển nó sang E cho nhẹ bộ nhớ.
Patch Shutdow giúp khởi độnh nhanh bằng phím đỏ.
NoOpenMenuShow dòng chữ khi mở nhanh bằng menu nhanh.
bác gửi em 3 patch riêng này được ko ạ. Em đang chế cái riêng của em :D

cylopsking

chủ topic cho mình cái patch bass với. Cái trên cho nguyenthanh là patch ABC để viết chữ rùi.