• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hương dẫn cách tạo con dấu cho phần mềm chụp ảnh đơn giản

traitimcodon89

Hướng dẫn cách tạo con dấu cho phần mềm chụp ảnh đơn giản

Em xin phép mọi người cho em đặt tạm bài này ở đây vì em ko biết đặt nó ở đâu cả:-??
nhờ các mod move vào nơi thích hợp giúp em với ạ =D>mục đích là chia sẻ cùng mọi người thui:D
đây là cách tạo con dấu đơn giản em nghĩ ai cũng làm đc,chúc mọi người tạo được con dấu mang phong cách cho
giêng mình:D đây là cach thực hiện:
Sau mấy lần làm thử mình đã làm thành công bằng cách này.Các bạn thử làm xem sao nha.Cách này đơn gjản lắm.
Chắc ai trong chúng ta cũng đã từng dùng word phải ko?Trong word có phần autoshapes
Các bạn nhìn chữ A (insert WordArt)màu xanh nghiêng.click vào đó rùi chon kiểu chữ muốn tạo
tại mục Word Art Gallery rùi nhấn OK.tai dòng "Text your here" bạn nhập chữ kí vào rùi nhấn Ok.
Tiếp đó click chon chữ vừa tạo=>click chuột fai vào copy rùi nhấn chìm mục word ra paste ngoài destop.
giờ thì có chữ kí mang phong cách giêng của bạn rùi nhé:D tiếp đó các bạn copy chữ kí đó vào điện thoại
dùng ID(image disiger) chọn ảnh vua copy vào điện thoại =>chỉnh kích thước chữ kí,tao mặt nạ và lưu nó lai tiếp đó dùng MBMtool tạo
ảnh đó thành file mbm (cách tạo tập tin MBM chắc ai cũng biết rùi mình hog hd nữa nhé):D
tiếp đó đổi tên tập tin mbm thành watermark.mbm =>copy theo đường dẫn:E:images\hinh_anh2\......
copy xong thoát ra và dùng chụp ảnh có con dấu của anh NTD chụp xem:D Và hãy chiêm ngưỡng thành quả của
mình nhé:D chúc các bạn thành công!
(lưu ý đây chỉ là một trong nhiều cách tạo chữ kí.pro nào có cách hay hơn xin chia sẻ cùng mọi người cảm ơn các ban:D) à mà ai thích
kiểu chữ uốn lượn rồng bay thì tải thêm font như font thư pháp,ông đồ..( seach google nhìu lắm :D )
cài vào máy tính lúc làm chọn font chữ trong edit text word sẽ có nhiều kiểu thể hiện.Thanks các bạn đã theo dõi:D

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Quá good rồi , thêm một cách tạo chữ kí hoành tráng nữa nhé ! Có lẽ vai trò của mình tới đây là hết rồi , không lập topic thì lấy đâu ra người chia sẻ , hy vọng các mod cho em nó vô đúng chỗ, không thì để em nó ở đây cũng được!:-?=))

Cái ảnh bé ở trên cho xuống dưới cho hợp lý nhé traitimcodon !

traitimcodon89

Quá good rồi , thêm một cách tạo chữ kí hoành tráng nữa nhé ! Có lẽ vai trò của mình tới đây là hết rồi , không lập topic thì lấy đâu ra người chia sẻ , hy vọng các mod cho em nó vô đúng chỗ, không thì để em nó ở đây cũng được!:-?=))
Cái ảnh bé ở trên cho xuống dưới cho hợp lý nhé traitimcodon !
Posted via Mobile Device

vâng! à anh ơi mấy hum nay em đang thi hết môn phải ôn thi chắc ko ra net đc anh giúp em chuyển cái ảnh nó xuống cho hợp lí với ạ.Cảm ơn anh nhìu:D