• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT RPG] - Fantasy Warrior 2: Good/Evil (new new)

binhseu

FANTASY WARRIOR II
Good/Evil​

Fantasy Warrior 2 (FW2) là sản phẩm của sự hợp tác giữa Sumea và Digital Chocolate, hãng game luôn cho ra đời những sản phẩm mà tôi cho là độc đáo nhất trên mobile. FW2 được phát hành vào năm 2005 tiếp nối theo thành công của người tiền nhiệm. Ở thời điểm đó, FW2 gây ra một tiếng vang lớn vì nó hội đủ những yếu tố mà một game mobile mẫu mực có: đồ họa bắt mắt, âm thanh vui nhộn, cốt truyện hấp dẫn và một gameplay độc đáo.

Game có 2 phiên bản là Good và Evil với 2 cốt truyện khác nhau. Nếu bản Good kể về người hùng với kiểu tóc kỳ cục Rento thì bản Evil cho bạn vào vai Vera, một cô nàng ma cà rồng phiền phức . Rento sẽ du hành vào ban ngày còn Vera tất nhiên là về đêm. Nhưng cho dù bạn muốn vào vai anh chàng tốt bụng hay là cô nàng xấu tính thì cách chơi, các nhiệm vụ và quái vật cũng hầu như không có nhiều khác biệt. Cách điều khiển trong game đơn giản và dễ nắm bắt. Bạn dùng các phím 2, 4, 6, 8 để di chuyển, phím 5 để sử dụng đánh, phím 0 để xem thông tin nhân vật, trang bị, bản đồ, phím # để xem nhiệm vụ, phím * để chuyển giữa các vũ khí, các potion...

Xuyên suốt game bạn sẽ phải chiến đấu với nhiều loại quái vật khác nhau và được giao cho những nhiệm vụ ngày càng "khó xơi". Bạn nhận nhiệm vụ bằng các nói chuyện với những NPC, hoàn thành nhiệm vụ giúp bạn kiếm tiền, mở đường đi và học các kỹ năng mới. Việc đánh quái vật trong FW2 không giống những game RPG thường thấy. Bạn phải đi tới "gặp" quái để vào trận đánh . Khi vào trận đánh rồi thì bạn cũng chỉ việc tiến tới sát quái vật để đánh, ấn phím 5 để sử dụng vũ khí khác. Nhưng không chỉ đơn giản có thế, quái vật sẽ ngày càng đông và mạnh. Đôi lúc bạn sẽ phải mất khá nhiều thời gian để đánh thắng một trận (để thua thì nhanh hơn nhiều ). Mỗi lần chết bạn sẽ phải quay lại nơi bắt đầu và đánh lại từ đầu (đôi khi hơi nản). Nhưng không phải lúc nào bạn cũng phải đánh nhau, "tẩu vi thượng sách", nếu không thích bạn có thể tránh khỏi đường đi của quái là được. Tuy nhiên ở một số nơi bạn bắt buộc phải đánh thắng để mở cửa, làm nhiệm vụ...

Phần hình ảnh trong FW2 phải nói là rất ấn tượng đối với một game mobile. Đôi lúc bạn sẽ có cảm tưởng như là đang chơi Legend Of Zelda trên Gameboy . Các nhân vật, khung cảnh trong game đầy màu sắc mang phong cách hoạt hình và cũng không kém phần chi tiết. Âm thanh cũng không có gì đáng phàn nàn. Từ những đoạn nhạc trầm u ám dành cho không khí trong hầm tối cho đến những âm thanh vui nhộn khi thắng trận, tất cả đều tăng thêm phần thú vị cho game.

Không ăn theo những bộ phim ăn khách hay những tựa game đình đám trên các hệ máy khác, không mang nặng màu sác chiến tranh hay những pha hành động căng thẳng như những game của Gameloft, EA... những sản phẩm gắn mác Digital Chocolate luôn mang đến những trải nghiệm độc đáo, vui nhộn và thư giãn thực sự cho người chơi. Fantasy Warrior 2 là một sản phẩm như vậy. Vào thời điểm phát hành, có thể nói FW2 đã đặt ra những tiêu chuẩn mới cho game nhập vai trên nền J2ME. Mà chỉ tính riêng bài viết giới thiệu dài dòng thế này của tôi thì FW2 cũng đáng để nằm trong bộ sưu tập game mobile của bạn rồi đấy chứ.

(Theo Crazy_gamethu - có fix link mf + chỉnh sửa chút)​

http://www.mediafire.com/?rwfj2n2ymfj

Thanks nếu bài viết có ích :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Game hay nhưng lần sau bạn đừng thêm HOT HOT nữa nhé. Đây là quy định của box game. Nếu game hay thì anh em sẽ ủng hộ thôi.
Thank bạn đã chia sẻ cho a e.:)

linhcom149

game này thì tạm tạm ...nhưng chưa thấy game nào làm mình mê tít như Hero Lore :( .... Mặc dù vậy cũng thank bạn ha ^^@

BuuPhucCT

Well-Known Member
game này thì tạm tạm ...nhưng chưa thấy game nào làm mình mê tít như Hero Lore :( .... Mặc dù vậy cũng thank bạn ha ^^@

Anh thấy bên Hàn Quốc đang định làm phiên bản mới cho Hero Lore mà đợi hoài chả thấy. Chắc nó bỏ luôn rồi:(

binhseu

@Buuphucct: Bro sửa hộ em cái title nhé, tự nhiên thấy ngại ngại vì cái chữ hot :))

lephunghien

Theo mình bạn nên chia thành các phần như giới thiệu game,thể loại game,cỡ màn hình,cách cài,ngôn ngữ cho mọi người dễ hiểu.ví dụ như khi giải nén file rar của bạn post ra có 2 file jar,chẳng biết phải cài cái nào nữa.
Thank for shares

binhseu

Game có 2 phiên bản là Good và Evil với 2 cốt truyện khác nhau. Nếu bản Good kể về người hùng với kiểu tóc kỳ cục Rento thì bản Evil cho bạn vào vai Vera, một cô nàng ma cà rồng phiền phức . Rento sẽ du hành vào ban ngày còn Vera tất nhiên là về đêm
Như giới thiệu + cái ảnh minh họa là đủ mà, thể loại mình đã ghi là rpg, còn giải nén ra 2 file thì tên file đa ghi rõ là ver cho good hoặc evil, chắc bạn ko đọc kĩ giới thiệu rồi :D

vvaat_qau2

chào bác bình seu lâu lắm rồi ko vào diễn dàn game thủ ,game bác post thì em phải chơi mới dc .nhìn thấy hay đấy ủng hộ bác phát :D

tux4892

Bác cho e xin link down từ điện thoại được k? Media fire đổi giao diện mình chưa tìm ra cách down = đt

BuuPhucCT

Well-Known Member
game này cổ lắm rồi có gì mà hốt mới cả hít :-?

Cũ hay mới không quan trọng bạn à. Nếu chưa có người post thì game này vẫn là mới. Với bạn là cũ nhưng với người khác là mới.
Nếu bạn nói cũ thì làm ơn cho xin cái link coi.

kykiske79

Cũ hay mới không quan trọng bạn à. Nếu chưa có người post thì game này vẫn là mới. Với bạn là cũ nhưng với người khác là mới.
Nếu bạn nói cũ thì làm ơn cho xin cái link coi.
bác Phuc nói quá CHUẨN, cũ vs bạn nhưng mới vs ng khác ( mình chẳng hạn :)))

linhcom149

Anh thấy bên Hàn Quốc đang định làm phiên bản mới cho Hero Lore mà đợi hoài chả thấy. Chắc nó bỏ luôn rồi:(

cẦN JI` đợi Korea nó ra phiên bản mới hả anh :-( .... Hero lore 2 và Hero lore Zero ra 2 năm u`i kìa có dc sờ tới đâu :-( ... Nhìn mấy cảnh nó chơi trên youtube ko ghiền ko lấy tiền T_T...

P/S : bây h` game RPG trên mobile da mở ra một kỉ nguyên mới ... Ko chỉ dành cho những người ham cày cuốc màk co`n dành cho những người bận rộn =)) ====> Soccerer - Hack full gold , lv , HP , MP rùi đi bem boss =)) =))

Bo0Bo0

Hero Lore 2 và Hero Lore Frozen có rồi mà hix nhưng nó có thèm làm bản ENG đâu..toàn tiếng Korea à..nhớ xưa đêm thức tới 2-3h sáng để kill boss trong Hero Lore thèm thế

nguyenhuan91

Hero Lore 2 và Hero Lore Frozen có rồi mà hix nhưng nó có thèm làm bản ENG đâu..toàn tiếng Korea à..nhớ xưa đêm thức tới 2-3h sáng để kill boss trong Hero Lore thèm thế

bạn có bản Hero Lore Frozen ko đưa cho minh xin với rùi mình nhờ người Vh giùm cho :-?

sinkitama

???

chơi game này kiểu jh thế mấy a e vao` đi đc 1 đoạn gặp kon quái k đánh đc nó cham vào nó phát thhì đơ luôn chán vãi:(:)((

BuuPhucCT

Well-Known Member

Thì ý mình nói là chưa có ai dịch ra tiếng Anh. Tiếng Hàn Quốc thì có hiểu gì đâu mà chơi:)

hhh_hhh3060

game nỳ em chơi hít rùi. có 3 game map giống nhau chỉ thay đổi cảnh vật. Nói chung là game rất hay,nhược điểm lớn nhất của game là nhiệm vụ ít:) quá:)