• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!!Google remote sync for UIQ3 - SyncML 2009

ngkhanhhoang

Hi all, =D>

Tin tốt cho những ai thương xuyên sử dụng các dịch vụ của GOOGLE đây: Cuối cùng Google cũng đã tung ra dịch vụ Sync giữa Google và SE phones

Để cài đặt theo những bước sau:

* Go to the Main menu and open the Tools folder.
* Open Remote sync and select New.
* On the Details tab enter the following values:
* Profile name: enter Google Sync or another name of your choice
* Server address: https://m.google.com/syncml
* Username: your Google Account username, e.g. you@googlemail.com
* Password: your Google password
* Transport protocol: leave unchanged
* Internet account: select the Internet access point for your carrier
* Do not mark Use transport login
* Leave all other settings unchanged
* Click Save to exit this screen
* Mark Contacts.
* In the Sync task pop-up menu change Database name to contacts (lower case) and press Save.
* Select Sync.

Vào đây để biết thêm chi tiết: http://www.google.com/mobile/sony/sync.html

Enjoy your stay!!!b-)

conkhikho123456

Các bác cho em hỏi! Hôm trước em tò mò vọc vào cái này, cũng làm theo hướng dẫn, nhưng chẳng được kết quả tích cực nào cả. Bây giờ trong Messaging của em nó lại tạo thêm tài khoản "Sync'd email" ngoài tài khoản Mesages có sẵn trong máy và tải khoản G-mail của em. Bây giờ em muốn xóa tài khoản "Sync'd email" đi mà chẳng biết làm cách nào. Chẳng lẻ phải xóa tài khoản G-mail rồi cài lại àh? Mong các bác cho em ý kiến!

phithang84

ko su dụng nên ko bcos ý kiến hihihi. anh em nào sử dụng cho cái ý kiến với. dạo này bận nên ko có vọc phần mềm.làm biếng ghosh lại hịc