• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về máy AMILO Pro

phamthaitl

em co con máy này.phải làm cách nào để chơi được GAME.chỉ em với nhé.

Processor

Processor: Intel Pentium M 725 / 1.6 GHz

Data Bus Speed: 400 MHz

Features: Enhanced SpeedStep technology, Enhanced SpeedStep technology, power-optimized processor system bus

Chipset Type: Intel 855GME
Cache memory

Type: L2 Cache

Installed Size: 2 MB
Ram

Installed Size: 512 MB / 2 GB (max), 256 MB / 2 GB (max)

Technology: DDR SDRAM, DDR SDRAM - 266 MHz

Memory Specification Compliance: PC2100

Configuration Features:1 x 1G MB
Storage controller

Type: IDE
Storage

Hard Drive: 60 GB, 40 GB
Optical storage

Type: DVD±R (+R double layer), DVD±RW, DVD±RW (+R double layer), DVD±RW (+R double layer) - integrated
Card reader

Type: 4 in 1 card reader

Supported Flash Memory Cards: SD Memory Card, Memory Stick, Memory Stick PRO, MultiMediaCard
Display

Display Type: 15.1" TFT

Max Resolution: 1024 x 768 ( XGA )

Widescreen Display: No
Video

Graphics Processor / Vendor: Intel Extreme Graphics 2

Video Memory: Dynamic Video Memory Technology 2.0
Audio

Audio Output: Sound card

Compliant Standards: AC '97

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Ý bạn muốn hỏi chơi được những thể loại games nào mới được .
thông số bạn đưa lên sao không thấy VGA

PhuongNguyen

Well-Known Member
Máy của bạn là máy đời trước rồi, chíp chuẩn dòng mobile, ko phải centino. Ram chỉ có 512 mà VGA lại onboard (Intel Extreme Graphics 2) nên phải chia sẻ từ ram ra, do đó dẫn đến Ram sẽ bị mất đi làm tốc độ xử lý dữ liệu sẽ chậm lại. Bạn muốn chơi games bằng máy này thì ít nhất là phải nâng cấp ram, tức là đi mua thêm RAM cắm vào cho tốc độ nó tăng lên, nếu tăng tốc độ ram lên sẽ chơi được Võ lâm đấy.

hungdqk

Các bác ơi em cũng có con AMILO 2540 mà bản win vista oem của nó là tiếng đức nên em đã cài lại win thành tiếng anh và active vẫn thành công nhưng trả hiểu sao cái webcam của nó em cài mãi ko được các bác có drive của con này share cho em với chứ em vào web của nso nhwung trả hiểu drive webcam của nó là cái nào các bác chỉ em với

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác ơi em cũng có con AMILO 2540 mà bản win vista oem của nó là tiếng đức nên em đã cài lại win thành tiếng anh và active vẫn thành công nhưng trả hiểu sao cái webcam của nó em cài mãi ko được các bác có drive của con này share cho em với chứ em vào web của nso nhwung trả hiểu drive webcam của nó là cái nào các bác chỉ em với
của bạn đây : http://webdownload.fujitsu-siemens....ize=4626118&From=V3h2aWVxSm1waVhzRnZze3dpdiIg