• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách cài đặt Push mail cho P990

quang2001

Anh em diễn đàn hướng dẫn giúp tôi cách cài đặt Mail Accounts của điện thoại và trong tài khoản Yahoo.com.vn, Yahoo.com, Cám ơn !

O9xx19xx29

Cài cái System Seven là được ngay - phần mềm miễn phí mà push mail vô địch - chấp Black Berry chạy trước 50m vẫn đuổi kịp.
Dùng cái phần mềm này thì pin tốn hơi nhiều 1 chút - còn gprs thực ra chả đáng bao nhiêu đâu ( dùng mobi mà tui cả chat thì 1 tháng mới tầm 20k )

quang2001

Cài cái System Seven là được ngay - phần mềm miễn phí mà push mail vô địch - chấp Black Berry chạy trước 50m vẫn đuổi kịp.
Dùng cái phần mềm này thì pin tốn hơi nhiều 1 chút - còn gprs thực ra chả đáng bao nhiêu đâu ( dùng mobi mà tui cả chat thì 1 tháng mới tầm 20k )

Cám ơn bạn, cái này tôi đã cài rồi nhưng muốn dùng cái có sẵn trong điện thoại vì cài nhiều phần mền quá thì máy chạy chậm lắm, mong anh em giúp đỡ.

decon

Cám ơn bạn, cái này tôi đã cài rồi nhưng muốn dùng cái có sẵn trong điện thoại vì cài nhiều phần mền quá thì máy chạy chậm lắm, mong anh em giúp đỡ.

mình gởi bạn file cài đặt email cho P990i và P1i rất chi tiết do sonyericsson việt nam cung cấp cho mình.chúc vui vẻ!!!!!!! (nhớ đổi tên email-smartfone.7z >email-smartfone.doc)

quang2001

mình gởi bạn file cài đặt email cho P990i và P1i rất chi tiết do sonyericsson việt nam cung cấp cho mình.chúc vui vẻ!!!!!!! (nhớ đổi tên email-smartfone.7z >email-smartfone.doc)
Cám ơn bạn, tôi đã cài đặt xong nhưng ở phần thông số thiết lập POP dòng Tên Trương Mục/Tên Người Sử Dụng:lại là (abc@yahoo.com.vn), bạn hướng dẫn cho tôi cách sửa cái này với vì bây giờ vẫn chưa nhận được thư.

decon

Cám ơn bạn, tôi đã cài đặt xong nhưng ở phần thông số thiết lập POP dòng Tên Trương Mục/Tên Người Sử Dụng:lại là (abc@yahoo.com.vn), bạn hướng dẫn cho tôi cách sửa cái này với vì bây giờ vẫn chưa nhận được thư.

vậy là bạn chưa đọc kĩ rùi,(abc@yahoo.com.vn) abc là tên tài khoản email của bạn do bạn đặt ví dụ email của quang là: quang2001@yahoo.com.vn hoặc quang2001@gamail.com thì abc=quang2001
trong phần cài đặt nhớ chọn đúng loại kết nối mà mình đang sdung.
Chúc vui!

yeu_doi

Anh em nào rành vụ này xin chỉ giáo thêm, mình cài đặc như hướng dẩn của bạn decon gửi thế mà không thấy có kết quả gì cả. gprs của mình đã chạy vù vù.

O9xx19xx29

Ngày trước mình cũng thử cách này nhưng mà loay hoay 1 lúc cuối cùng cũng ko được - nên chuyển qua System cho lành. Đúng là có chậm một chút nhưng mà máy cài sạch từ đầu thì chỉ cài khoảng chục chương trình thật cần thiết thôi thì vẫn chạy ngon lành.

quang2001

Anh em nào rành vụ này xin chỉ giáo thêm, mình cài đặc như hướng dẩn của bạn decon gửi thế mà không thấy có kết quả gì cả. gprs của mình đã chạy vù vù.

Khi cài xong bạn muốn gửi và nhận thì phải vào phần Scheduled download để cài đặt thời gian là được.

decon

mình đã sdung chương trình check mail mặc định của máy khá lâu rùi,mình thấy lâu lâu nó cũng hay bị lổi kg kết nối internet bằng gprs được,nhưng nếu sdung wifi thi rất good và nhanh.