• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ Download Files Mediafire trên UCWEB

Status
Không mở trả lời sau này.
Thấy các ngài trên PDA thường than phiền khi dùng UC trên Mobile không thể down được những files up trên Mediafire, mà chỉ có thể down trên 4shared!

Đây là ứng dụng down cực nhanh từ Mediafire, khi dùng UC các ngài nhớ Click vào trang Mediafire cần down rồi copy Link đó dán vào DVGET nhé

vokhanhyen

éc !! anh em trên PDA giầu thật !!! toàn thấy dùng mobi để download8-|eo ôi !!! mà mình thấy cái phần mềm gì của python tên là smartGET hay là cái gì ý nhẩy ???:-/thấy cái đó có vẻ hay lắm mà !!! mà nè ,tại sao không dùng opera song song với ucweb nhỉ ??? để opera thật là lãng phí !!! hí hí

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Thấy các ngài trên PDA thường than phiền khi dùng UC trên Mobile không thể down được những files up trên Mediafire, mà chỉ có thể down trên 4shared!
Đây là ứng dụng down cực nhanh từ Mediafire, khi dùng UC các ngài nhớ Click vào trang Mediafire cần down rồi copy Link đó dán vào DVGET nhé

Cho em hỏi là copy đừơng link trứơc hay là sau khi clic vào dòng "click here to start download" ? Mà mediafire mới nâng cấp khó down lém.
Posted via Mobile Device

quangdct

éc !! anh em trên PDA giầu thật !!! toàn thấy dùng mobi để download8-|eo ôi !!! mà mình thấy cái phần mềm gì của python tên là smartGET hay là cái gì ý nhẩy ???:-/thấy cái đó có vẻ hay lắm mà !!! mà nè ,tại sao không dùng opera song song với ucweb nhỉ ??? để opera thật là lãng phí !!! hí hí
Posted via Mobile Device Biết vậy mà ko làm j đc vì opera tốn Ram wá.Thay máy thì dùng ok.Huhu

Phần mềm trên nền Symbian bao giờ chạy cũng ít tốn RAM hơn chạy trên nền Python, với DVGET khi chạy chỉ vỏn vẹn 150KB mà thôi;;);;)
Cho em hỏi là copy đừơng link trứơc hay là sau khi clic vào dòng "click here to start download" ? Mà mediafire mới nâng cấp khó down lém.
Posted via Mobile Device

Phải sau khi Click vào dòng "click here to start download" nhé;;)

Mjnhvu

Posted via Mobile Device
Thực ra cũng ko cần gì đến pm gì dau chỉ cần các bạn tìm 1 link mediafire còn sống. Vàg vào trang để download. Thường thì chúng ta chọn vào Click here to download this file gì đó. Những mediafire sẽ ko cho down trên trình duyệt của uc. Nếu muốn download tốt các bạn chọn click here to download.....ko phải click vào đó. Mà là chĩ đẻ vạch sáng vào chữ click here thôi rôi bấm kết hợp #7 rồi chọn liên kết. Ucweb sẽ tự động sao chép. Và bấm #3 rồi copy đường link đó và dán vào tạc vụ mới la ok. đã test trên ucweb 6.3 chay ok. Link phải sống nhé. Thank nếu thấy có ích

Posted via Mobile Device
Thực ra cũng ko cần gì đến pm gì dau chỉ cần các bạn tìm 1 link mediafire còn sống. Vàg vào trang để download. Thường thì chúng ta chọn vào Click here to download this file gì đó. Những mediafire sẽ ko cho down trên trình duyệt của uc. Nếu muốn download tốt các bạn chọn click here to download.....ko phải click vào đó. Mà là chĩ đẻ vạch sáng vào chữ click here thôi rôi bấm kết hợp #7 rồi chọn liên kết. Ucweb sẽ tự động sao chép. Và bấm #3 rồi copy đường link đó và dán vào tạc vụ mới la ok. đã test trên ucweb 6.3 chay ok. Link phải sống nhé. Thank nếu thấy có ích

Nếu ngài Mjnhvu down bằng DVGET sẽ thấy tốc độ nhanh hơn UC rất nhiều. và hỗ trợ down rất nhiều trang khác chứ không chỉ dành riêng cho Mediafire. Cảm ơn ngài đã chia sẽ thông tin hữu ích trên:D

hihoha

Well-Known Member
Cái này với cái FGet là ae đồng hao hay sao ý,giống nhau quá:D

phuonxinh

Posted via Mobile Device

Thực ra dùng Ucweb down cũng đã nhanh lém rùi . Chỉ có điều khong down đựợc trực tiếp trên MF thôi. Đế mình thử cách của bạn xem

Posted via Mobile Device

Tduy

Posted via Mobile Device
Dùng ucweb cả năm, hỏi các forum, hôm nay mới có đáp án (thông tin giá trị đúng là khó tìm) . Thank bạn rất nhiều (sory not click Thank because i post mobile) .
Posted via Mobile Device

hihoha

Well-Known Member
Dùng ucweb cả năm, hỏi các forum, hôm nay mới có đáp án (thông tin giá trị đúng là khó tìm) . Thank bạn rất nhiều (sory not click Thank because i post mobile) .
Posted via Mobile Device

Cách này hunterviet đã chia sẻ lâu rùi,ở topic uc6.7 việt hóa của anhtam đó,chắc bạn chưa đọc qua thui:D

hihoha

Well-Known Member
Hix tìm hoài mà ko thấy bạn dẫn ljnk dùm đc ko

Hehe chắc bạn nghĩ mình là dân bốc phét chuyên nghiệp đây=))=))
Mình cũng ít down bằng mobile nên chưa thử cách này nhưng đọc bài đó thấy ấn tượng đâm nhớ thui:D
Link thì đơn giản thui, đây:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=831246&postcount=123
QUOTE luôn nè:
Làm theo cách của bạn loveandlove hoặc làm như thế này nhé,bạn vào trang mediafire cần down,xuống dòng click here to download,ấn # 7,chọn Url liên kết,rồi ấn # 3,nhấp vào cái link,xoá đoạn đầu cho đến trước chữ http,nhấp ok.nhấp lại vào link vừa edit,giữ #,chọn copy.mở quản lí tải về,hay download manager,mở menu,chọn new,giữ # rồi paste.

Hehe chắc bạn nghĩ mình là dân bốc phét chuyên nghiệp đây=))=))
Mình cũng ít down bằng mobile nên chưa thử cách này nhưng đọc bài đó thấy ấn tượng đâm nhớ thui:D
Link thì đơn giản thui, đây:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=831246&postcount=123
QUOTE luôn nè:

Làm theo cách của bạn loveandlove hoặc làm như thế này nhé,bạn vào trang mediafire cần down,xuống dòng click here to download,ấn # 7,chọn Url liên kết,rồi ấn # 3,nhấp vào cái link,xoá đoạn đầu cho đến trước chữ http,nhấp ok.nhấp lại vào link vừa edit,giữ #,chọn copy.mở quản lí tải về,hay download manager,mở menu,chọn new,giữ # rồi paste.

đọc xong thấy rắc rối, lằng nhằng. he he, cứ như thế này:
Trỏ vào dòng "click here to download" bấm #7 chọn selected link bấm OK, chọn tiếp Menu --> tools --> clipboard, sẽ thấy Link ở đây

tuanhien98

đọc xong thấy rắc rối, lằng nhằng. he he, cứ như thế này:
Trỏ vào dòng "click here to download" bấm #7 chọn selected link bấm OK, chọn tiếp Menu --> tools --> clipboard, sẽ thấy Link ở đây
Ơ hoá ra la UC có thể lấy đc link gốc ở mediafire, thế zapshảe lấy đc hok nhỉ. Ah mọi ng` thử down file này đc ko? http://www.mediafire.com/?4nqet0totj3
Posted via Mobile Device

culong007

Mấy lần trước tôi tự hỏi tại sao không down được các file ở MF trên UC nhỉ ? Chắc tại máy mình bị hư?????? Bây giờ mới biết !:))

xem7610

giờ mấy nhà mạng di động có cái gọi là SIM SINH VIÊN nên nhìu Men down tẹt ga! ( tiền nhà nước mà :D )

Status
Không mở trả lời sau này.