• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hình ảnh giao diện Symbian mới

binzhaha

Tại sự kiện Capital Market Day khai mạc ngày 2/12, Nokia cho biết, trong năm tới hãng sẽ đưa ra thị trường thế hệ điện thoại sử dụng Symbian với giao diện mới, ngoài ra nền tảng Maemo cũng nâng cấp lên bản 6 thay cho bản 5 hiện tại.

Song song với kế hoạch đó, "gã khổng lồ" Phần Lan cũng lần đầu tiên tiết lộ những hình ảnh của giao diện cảm ứng Symbian S60 thế hệ mới. Theo đó, nền tảng này sẽ chạy trên màn hình cảm ứng điện dung, công nghệ cảm ứng đa điểm, sẽ có nhiều nâng cấp, trong đó Nokia sẽ đơn giản hoá các bước đi vào, mở rộng các công cụ nhạc, phim, tạo và mở các ứng dụng e-mail đơn giản hơn.

Những hình ảnh mới cho thấy, các Menu bar trong trẻo, những biểu tượng như đồng hồ được thiết kế lại, đẹp hơn, ngoài ra cũng cho phép người dùng thêm widget trên màn hình Home.

Symbian^2 và ^3 được chờ đợi sẽ xuất hiện ngay trong quý I và quý IV năm nay, còn Symbian^4 phải tới 2011 mới xuất hiện.

Theo Sohoa

Chỉnh sửa cuối:

w2k

sao chỉ có hình ảnh của mấy dòng đắt tiền nhỉ.N81, N82... sao ko thấy?

tienria12

he điều hành mới là có điện thoại mới thôi. chắc mấy em cũ ko dung đc ròi. mấy bác chuẩn bi tiền mà mua

bobanh

trời ạh người ta đã phải đăng hình con máy cảm ứng màn hình to thế mà còn hỏi N82 ,bây giờ có mấy chục model touch screen rồi mà !sơ sơ mua máy cũng phải 7- 10 hoặc hơn 10 triệu việt nam đồng mới cài mấy cái hệ điều hành mới được :( .

peyenquynh

Cho mình hỏi, giả sử mình muốn mua N8, mình nghe nói nó sài hệ điều hành Symbian ^3, rồi vài bửa có hệ điều hành symbian ^4 thì mình có nâng cấp máy lên được không? Thanks

ht6868

sao cứ phải giống iphone nhỉ? Symbian phải có hướng đi riêng chứ đâu phải iphone đã là đẹp nhất mệnh danh là "gã khổng lồ" mà lại phải đi copy lại của người khác àh?

mckenzise

Thk 4share .

Xài giao diện này chắc cỡ V5 trở lên chứ V3 nhà ta đành ngậm ngùi nhìn thôi :(

tux4892

trông cũng ngon đấy nhưng ntn chắc máy phải khủng cơ chứ dòng 5xxx sao xài được. N8 may ra

ndktnokiaxp

Iphone Iphone........ thấy màn hình rộng, cảm ứng điện dung là bảo copy của Iphone, vậy mua đồ đập đá về là khác chứ gì...... đi đâu củng thấy... mệt. không biết gì về công nghệ mà cũng lên tiếng, để rồi người khác thấy khó chịu và có ác cảm với các bạn. tự suy nghĩ đi nhé.

Giao diện rất good, dễ thao tác. nhưng cầu mong là các ông Nokia nhớ là xử lý đồ họa cho pro vào, dt của nokia luôn mắc phải cái lỗi to đùng đó, mà giá thì trên mây. chán...........

troly

Well-Known Member
Iphone Iphone........ thấy màn hình rộng, cảm ứng điện dung là bảo copy của Iphone, vậy mua đồ đập đá về là khác chứ gì...... đi đâu củng thấy... mệt. không biết gì về công nghệ mà cũng lên tiếng, để rồi người khác thấy khó chịu và có ác cảm với các bạn. tự suy nghĩ đi nhé.

Giao diện rất good, dễ thao tác. nhưng cầu mong là các ông Nokia nhớ là xử lý đồ họa cho pro vào, dt của nokia luôn mắc phải cái lỗi to đùng đó, mà giá thì trên mây. chán...........

Đồng ý kiến...Hết

master09

chuẩn không cần chỉnh. Chuẩn bị gom bạc hốt e N8 còn đâu tính tiếp :D Tôi yêu Nokia-Symbian