• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Handy Calendar v.2.01 Việt hóa by T3Việt

thanhlongnd

Phần mềm: Handy Calendar
Phiên bản: v.2.01
Việt hóa: Thanh Long - T3Việt

Ghi chú: đây là phần mềm rất tiện ích, quản lí lịch còn pro hơn cả lịch đi kèm dòng Nokia E-series . Không hiểu vì lí do gì mà đến tận bây giờ vẫn chưa từng có 1 bản Việt hóa . Hôm qua có mem yêu cầu nên Thanh Long thử làm, đúng là phần mềm này có mấy điểm hóc búa :) Đánh vật mãi cuối cùng cũng thành công. Anh em cùng test và cho ý kiến nha .

Phiên bản 1 ngôn ngữ nên cực nhẹ nha

P/s . Thanhlong đã làm thêm 1 bản 2 dành riêng cho những bạn nào cài vào mà nó hiển thị tiếng Anh chứ không hiển thị tiếng Việt :)

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

úi, em được TEM ak? thank bác nhá ! Để em test thử đã,xong nhận xét sau.Ak, mad em quên, bản này, full luôn ak bác ? Có cần key j` nữa ko ?

thanhlongnd

úi, em được TEM ak? thank bác nhá ! Để em test thử đã,xong nhận xét sau.Ak, mad em quên, bản này, full luôn ak bác ? Có cần key j` nữa ko ?

Bạn cứ down về cài đi, trong đó có đủ cho bạn rùi , không phải nghĩ ngợi gì :)

zidane89

Anh xem lại cho em với, em cài vào máy nhưng chỉ thấy mỗi tiếng Anh:(

anttim

Có cho v2 ko anh? Em xài v2 cái gì của v2 trên pdaviet đều thử hết rùi

2356

Cài lên thẻ bạn nhé

Em quăng vào máy vẫn có tiếng Việt, nhưng bị lỗi Font ở chữ "Thứ hai (ba... CN)" và chữ "Tháng..." < 2 chỗ này chữ loằng ngoằng hok dịch ra được :D
Ví dụ như "Tháng 10" thì máy em hiển thị ra là "Th00e1ng 10", "Thứ tư" thì hiển thị là "Th1ee t01b0".
Nếu được anh sửa lại 2 chỗ này là tiếng Anh được hok anh? Như Monday hay September á anh ^^!
PM này rất hay :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Em quăng vào máy vẫn có tiếng Việt, nhưng bị lỗi Font ở chữ "Thứ hai (ba... CN)" và chữ "Tháng..." < 2 chỗ này chữ loằng ngoằng hok dịch ra được :D
Ví dụ như "Tháng 10" thì máy em hiển thị ra là "Th00e1ng 10", "Thứ tư" thì hiển thị là "Th1ee t01b0".
Nếu được anh sửa lại 2 chỗ này là tiếng Anh được hok anh? Như Monday hay September á anh ^^!
PM này rất hay :D

Oạch, sao lại lỗi font được nhỉ ? Em nhìn hình minh họa anh chụp từ chính máy anh kìa. Để Eng cũng đc nhưng nửa Eng nửa Việt chuối lắm.

Để xem có bạn nào bị lỗi font nữa ko, a tìm nguyên nhân. Có thể do máy em vì nhóm anh cài ok hết ?

2356

Sao kì vậy ta? Em cài chương trình VH nào mà có ngày tháng năm như ở trên đều bị lỗi hết :(
Anh thử kiếm em N82 hay N95 nào rồi cài thử xem sao anh?

thanhlongnd

Anh xem lại cho em với, em cài vào máy nhưng chỉ thấy mỗi tiếng Anh:(

Thêm 1 bản để dành riêng cho những bạn như bị như này nhé, gỡ bản kia ra và cài lại bản này là ok :)

Ai không bị lỗi này cứ dùng bản cũ vô tư :)

2356

Em đã thử cài trên máy và trên thẻ mà vẫn hok ăn thua, vẫn bị lỗi Font ở chỗ đó? :((

thanhlongnd

Em đã thử cài trên máy và trên thẻ mà vẫn hok ăn thua, vẫn bị lỗi Font ở chỗ đó? :((

Bệnh của em là do máy không hiểu font. Em dùng font gì thế, cả 2 bản anh làm đều không ai bị như em cả.

2356

Em dùng Font Handel :| Sao chỗ nào nó cũng hiển thị tốt mà chỉ bị 2 chỗ đó anh? Có TH lỗi như vậy hả anh? Khó hiểu quá :D
P/S: Em đã thử đổi Font khác, thậm chí đã quay về Font mặc định, nhưng Font nào cũng bị, em cũng đã Test trên máy N95 8GB của bạn em, bị y chang em luôn :D Lần trước em cài cClock và BestProfile, khi xem thứ ngày nó cũng bị lỗi như vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Em dùng Font Handel :| Sao chỗ nào nó cũng hiển thị tốt mà chỉ bị 2 chỗ đó anh? Có TH lỗi như vậy hả anh? Khó hiểu quá :D
P/S: Em đã thử đổi Font khác, thậm chí đã quay về Font mặc định, nhưng Font nào cũng bị, em cũng đã Test trên máy N95 8GB của bạn em, bị y chang em luôn :D Lần trước em cài cClock và BestProfile, khi xem thứ ngày nó cũng bị lỗi như vậy :(

1.Nếu lỗi font do anh Việt hóa thì em phải bị lỗi hết, nhưng em vẫn dùng bình thường, chỉ bị mấy từ > khó hiểu.
2. Nếu mấy từ đó lỗi thì anh và nhìu bạn khác sẽ bị, nhưng chưa thấy ai kêu nữa > khó hiểu.

Em cố gắng test trên máy khác hộ a xem sao. Anh cũng đang tìm nguyên nhân khắc phục cho em đây. PM này hay đến mức lịch E- Series còn thua thì máy thường tuyệt vời. Bị lỗi vậy tiếc ghê.

2356

1.Nếu lỗi font do anh Việt hóa thì em phải bị lỗi hết, nhưng em vẫn dùng bình thường, chỉ bị mấy từ > khó hiểu.
2. Nếu mấy từ đó lỗi thì anh và nhìu bạn khác sẽ bị, nhưng chưa thấy ai kêu nữa > khó hiểu.

Em cố gắng test trên máy khác hộ a xem sao. Anh cũng đang tìm nguyên nhân khắc phục cho em đây. PM này hay đến mức lịch E- Series còn thua thì máy thường tuyệt vời. Bị lỗi vậy tiếc ghê.

Vì em thấy hay quá nên mới kêu cứu anh nè :D Hok hay em đã gỡ nó ra rồi :D Anh có quen ai dùng N82 hay N95 hok anh? Nếu có anh cài trên mấy cái máy đó xem sao anh :D
Hay anh cho em bản Eng đi, hok được em dùng tạm bản tiếng Anh vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Vì em thấy hay quá nên mới kêu cứu anh nè :D Hok hay em đã gỡ nó ra rồi :D Anh có quen ai dùng N82 hay N95 hok anh? Nếu có anh cài trên mấy cái máy đó xem sao anh :D

Bạn thử tải bản v2.00 này về xài xem có bị hok nha!

2356

Vẫn bị :(( Hok hiểu sao mà lạ vậy ta? Chỉ bị đúng 2 chỗ ngày và tháng :(

MinhThang

Manager
Vẫn bị :(( Hok hiểu sao mà lạ vậy ta? Chỉ bị đúng 2 chỗ ngày và tháng :(

Bạn ơi cái này hình như là dòng N đều thế cả, nó dùng ngôn ngữ máy đấy, bạn chuyển sang tiếng Anh xem có đúng như mình nói không. bạn dùng tiếng VIỆT thì lỗi là chính xác. Tiếng Anh sẽ thấy nó là tiếng Anh ở tháng và thứ. Cái này mình VH bản 2.0 lâu lắm rồi và đã biết được nó đấy.:D