• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hai điện thoại mới của HTC lộ diện trước thềm MWC

Lori_hd

Smarphone lõi tứ của HTC trước đây được biết với tên gọi HTC Endeavor vừa lộ diện hình ảnh ít ngày trước khi MWC khai màn. Máy có thiết kế bo tròn giống nhiều điện thoại của công ty Đài Loan. Màn hình LCD lớn 4,7 inch, độ phân giải HD 720p, chạy giao diện Sense 4.0 được làm mới của HTC trên nền hệ điều hành Android 4.0 Ice Cream Sandwich và được trang bị vi xử lý lõi tứ Tegra 3 của Nvidia. Máy còn có camera 8MP, RAM 1GB, kết nối HSPA+ và rất có thể tích hợp âm thanh Beats.

Đây là điện thoại đầu tiên của HTC sử dụng chip Tegra của Nvidia. Công ty này có truyền thống sử dụng vi xử lý của Qualcomm cho các sản phẩm của mình.

Sau đó không lâu, HTC tiếp tục giới thiệu mẫu One S tầm trung. Smartphone này trước đây được biết đến với tên gọi HTC Ville. Hình ảnh đặt cạnh HTC Sensation cho thấy máy mỏng hơn Sensation khá nhiều. Cấu hình máy được đồn sẽ có chip lõi kép, màn hình AMOLED 4,3 inch, camera 8 MP, tích hợp Beat Audio và chạy giao diện Sense 4.0 trên nền HĐH Android Ice Cream Sandwich.

Tham khảo: Gsmarena 1, 2

acura_hung

màn hình 4.7 inch ,có lẽ thế là đủ cho 1 cái điện thoại ,galaxy note 5.3 to quá cầm khá bất tiện,tuy nhiên cấu hình này chưa khủng lắm,và pin không biết có cải tiến không hay vẫn 1230mAH thì oải quá

Chỉnh sửa cuối:

nmmvnnnet

màn hình 4.7 inch ,có lẽ thế là đủ cho 1 cái điện thoại ,galaxy note 5.3 to quá cầm khá bất tiện,tuy nhiên cấu hình này chưa khủng lắm,và pin không biết có cải tiến không hay vẫn 1230mAH thì oải quá

Bác lạc hậu quá, mấy dòng sau này của HTC pin rất trâu bò >=1700 mah.

acura_hung

pin HTC mà >=1700 mAH ,bác có xài HTC không hay đang tự thủ dâm tinh thần vậy bác,con HTC nào xài pin 1700mAH đâu ,từ HD7 đến Desire HD toàn có 1230mAH là hết xí quách,mong nó lên 1400mAH còn không có,ở đó mà 1700mAH ,gió bão quá bác

lvp496

pin HTC mà >=1700 mAH ,bác có xài HTC không hay đang tự thủ dâm tinh thần vậy bác,con HTC nào xài pin 1700mAH đâu ,từ HD7 đến Desire HD toàn có 1230mAH là hết xí quách,mong nó lên 1400mAH còn không có,ở đó mà 1700mAH ,gió bão quá bác

Chú đúng là không cập nhật thông tin j cả. Con HTC Sensation XE - Z715E Pin tiêu chuẩn, Li-Ion 1730 mAh thì sao?

acura_hung

chết chết xin lỗi các bác nhé,em ít cập nhật thông tin rồi tại đang xài HD7 với Desire HD thấy vẫn cứ 1230maH nên cũng không để ý mấy con sau nữa vì thấy cũng thế ,he he xin lỗi bác mmv nhé ,thanks bác lvp496