• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gtranslate 1.40 - pm dịch thuật trực tuyến vh

thanhlongnd

Phần mềm: Gtranslate
Phiên bản : 1.40 cập nhật chiều nay
Việt hóa : Thanh Long

Ghi chú : Phiên bản mới tích hợp thêm 1 số tính năng giúp chuyển đổi qua lại giữa các ngôn ngữ dịch, thích hợp với các pro ngồi ôm 1 lúc 5,6 cái PC, việt hóa 5,6 cái phần mềm các ngôn ngữ :D

Nếu máy không chạy được thì : copy file prodb.py(đính kèm) vào c:\resource và đè lên file cũ

trangdem

Gỡ pm cũ hoặc bạn vào C:/system xóa hết file .txt trong đó là đc bạn à.
Vẫn không được anh ạ
trước em dùng bản 1.2 gỡ ra cài 1.3 của anh bình thường,nhưng giờ gỡ 1.3 ra không cài được 1.4 nữa.em gỡ bằng Pyuninstall,và cũng đã xóa mấy file txt trong c/system luôn mà cũng không được ạ,vẫn báo lỗi cập nhật,cài lại bản 1.3 bình thường.thanks anh

troly

Well-Known Member
Vẫn không được anh ạ
trước em dùng bản 1.2 gỡ ra cài 1.3 của anh bình thường,nhưng giờ gỡ 1.3 ra không cài được 1.4 nữa.em gỡ bằng Pyuninstall,và cũng đã xóa mấy file txt trong c/system luôn mà cũng không được ạ,vẫn báo lỗi cập nhật,cài lại bản 1.3 bình thường.thanks anh
Posted via Mobile Device Mình cũng bị thế, thậm chí kô cài được 1.3 nữa, dù đã làm các kiểu. Chỉ còn 4ngón thôi.1.2 muôn năm haha

thanhlongnd

Posted via Mobile Device Mình cũng bị thế, thậm chí kô cài được 1.3 nữa, dù đã làm các kiểu. Chỉ còn 4ngón thôi.1.2 muôn năm haha

Sao thế nhỉ, để vh phần mềm này TL cài và gỡ 10 lần đó. Cài vô tư mà ?

trangdem

Bạn cài bản tiếng anh đi,được đấy!!!

chieuviet

Posted via Mobile Device
Oach hoi nham top roi.vua tai 1.40 nhung em lai hoi o top 1.30.the may may a oi.em cai pm nhung thay bao loi ko lam j dc.chep de file thi trong c:/resource ko co file do nen ko chep de dc.em dung python tren the

troly

Well-Known Member
Cài bản tiếng anh rồi chép file ngôn ngữ :)

Mà a troly thử xóa các file txt trong system chưa anh

Đã làm các kiểu, bản EN vẫn vậy. Cài thì được xong dịch chả được nó báo một trang báo lỗi X-(

thanhlongnd

Đã làm các kiểu, bản EN vẫn vậy. Cài thì được xong dịch chả được nó báo một trang báo lỗi X-(

Cái chỗ biểu tượng trong cài đặt anh chọn > 0 nhé. Để 0 nó báo lỗi phải remove cài lại.

thanhlongnd

cái nào để cài > 0 vậy bạn??:(bạn nói rõ tí được hok

Phần cài đặt, dòng 2, chữ Biểu tượng .... Mình cũng ko biết dịch ngắn gọn thế nào cho dễ hiểu . Khi cài phần đó các bạn nên chọ 50, 100 hay gì đó, chọn 0 là phải gỡ pm cài lại luôn, ko cách gì chỉnh.

ahgnaoh_h2t

Mình vừa gỡ bản v1.3 ra và cài bản v1.4 vào ,làm tương tự như hương dẫn,mở lên thì nó không chạy đc,thử lại vài vào máy thì chạy ngon lành,mọi ngưởi thủ xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:

giangvungtau

lắm lúc cũng bực bội với cái phần mềm này lắm,ko biết do mạng hay do lỗi phần mềm mà khi đánh nguyên 1 đoạn văn tiếng anh dài xog kêu dịch là bị lỗi kết nối,mình bị 3 lần rồi.ko biết có ai thử chưa

Mr_Tommy

Hình như file .py bị lỗi. Copy vào ko chạy đc. Biết thế để 1.3 hjx2
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Hình như file .py bị lỗi. Copy vào ko chạy đc. Biết thế để 1.3 hjx2
Posted via Mobile Device

Oạch, mình cài vô tư nhé, bên trên cũng có bạn cài vào ổ C đc kìa. Nếu lỗi thì không ai cài đc chứ bạn.

Bạn chép file .py gì vào đâu thế ? File ngôn ngữ là .pyc cơ mà ?

Mr_Tommy

Oạch, mình cài vô tư nhé, bên trên cũng có bạn cài vào ổ C đc kìa. Nếu lỗi thì không ai cài đc chứ bạn.
Bạn chép file .py gì vào đâu thế ? File ngôn ngữ là .pyc cơ mà ?
file .py bạn kèm theo ấy. Vừa vào nó hiện 1loạt chữ đỏ. Ko dùng đc hjx2
Posted via Mobile Device