• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình với con P1i của mình Master reset xong thì gặp vấn đề

vnskyline

Giúp Giúp mình với, con P1i của mình Master reset xong ko gọi và nhận cuộc gọi được mặc dù vẫn có sóng của Vinaphone, gọi ra hay gọi vào thì đều bảo là mạng bận hết, giúp dùm mình với hix hix

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn tháo sim ra và lắp vào lại thử xem có hết kg? Mình đã bị tình trạng như bạn và thử như vậy thì hết.

Posted via Mobile Device

tom_riddle

Mình cũng bị lỗi này, master reset xong thì bật không lên luôn => không hard reset được => chỉ còn cách up lại FW thôi. :D

Cậu thử up FW lại xem có hết bị không.

O9xx19xx29

Gặp rồi - ngày trước con W950i cũng thế --> phải Format ổ C cơ
Vào menu service và chọn mục format đứng thứ 3 ấy để format ổ C sau đó nhớ là xóa cả các file hệ thống cũ trên thẻ nhớ của bạn nhé là okie .
Trước bị mấy lần ko hiểu tại sao nhưng mà sau khi format thì ngon ngay - nếu bạn chưa up firmware mới nhất thì tranh thủ lần này up luôn đi nhé
Vào menu service: *up*down down*down* với up, down là 1 lần dùng phím lên xuống hoặc dùng nút xoay bên sườn.